Hỏi/ Thắc mắc - Win 10 64bit nhận nhiều Driver máy in? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win 10 64bit nhận nhiều Driver máy in?

Ví dụ cài Canon LBP 2900. Xài được một thời gian vào Devices and printer nó sẽ hiện 2 Driver là Canon LBP 2900Canon LBP 2900 copy 1. Nhờ các anh chị hỗ trợ giúp. cám ơn ạ.

vienga

Búa Gỗ Đôi
Bạn tắt máy in đi rồi xem thử máy nào đổi thành màu nhạt hơn thì xóa nó đi cho đẹp đội hình nhé. Để 1 cái máy in thôi thì đỡ phiền phức khi chọn sai máy in.

Vâng. Mình biết hướng xử lý là bật tắt máy in sau đó xóa đi driver không bị ẩn đi là in được. Nhưng nguyên nhân do đâu nó sinh ra 2 driver như vậy. cơ quan mình hay gặp tình trạng này. mình cũng không biết tại sau.

vienga

Búa Gỗ Đôi
Vâng. Mình biết hướng xử lý là bật tắt máy in sau đó xóa đi driver không bị ẩn đi là in được. Nhưng nguyên nhân do đâu nó sinh ra 2 driver như vậy. cơ quan mình hay gặp tình trạng này. mình cũng không biết tại sau.
Đó là do mình cài driver máy in trên cổng usb1, sau đó mình rút ra cắm vào cổng usb2. 3.4 chẵn hạn thì máy tính sẽ nhận diện ra 1 máy in khác nên đặt tên là copy 1. Còn 1 trường hợp nữa là mình cài driver máy in cho 1 máy (ví dụ Canon 3300 máy1) thì khi mình gắn cái máy in 3300 khác cùng loại (3300 máy2) thì nó sẽ lấy driver máy 3300 số 1 rồi tạo thêm 1 cái copy nữa đó bạn. Trường hợp này những cơ quan gặp nhiều, khách hàng bấm lênh in thấy in không được nên rút cáp usb ra cắm vào cổng khác. :)