Hỏi/ Thắc mắc - Wifi cứ bị limited liên tục | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Wifi cứ bị limited liên tục

hoangnho

Búa Gỗ
Em đang sử dụng windows 8.1. Nhưng không biết lý do vì sao mà máy em cứ bị limited liên tục cứ sử dụng một lúc là lại bị limited, em đã lên mạng tìm mọi các sửa lỗi Limited rồi mà vẫn ko đc, như cấp lại IP mới, Cài lại windows, nâng cấp driver, đổi DNS,... mà vẫn không được vẫn bị y như vậy, em kiểm tra card mạng thì nó báo vẫn bình thường? Các thiết bị khác thì sử dụng bình thường mà có một máy của em là bị như thế? Mong các cao nhân giúp đỡ!!

huynhan113

Búa Đá
Trường hợp 1 : Bạn đặt IP tĩnh cho máy xài 1 thời gian, nếu còn limited thì do modem đã cấp hết IP hoặc modem đem đã hết số lượng thiết bị truy cập.
Trường hợp 2 : Nếu bạn xài laptop thì đem ra mạng khác test thử nếu ổn thì do trường hợp 1, còn vẫn bị nữa là do card mạng của máy bạn.

HB1122

Búa Gỗ
Bạn kết nối với một mạng khác xem tình trạng này còn sảy ra không,nếu vẫn say ra thì kiểm tra card máy bạn nhes

chungtien94

Búa Đá
Này bác coi lại cục router ấy nó chập mạch vs con modem wifi nhà mạng rồi, bác lm thử như bác huynhan113 chỉ ấy là biết ngay bị con router hay laptop ngay.

hoamaixanh

Rìu Sắt
Bạn xem thử một trong các lí do:
1) Mạng cáp quang quốc tế trục trặc, đứt sửa, bảo trì, mấy tháng trước bị và thấy bảo là đến hết tháng 9 mới về bình thường. Do các máy chủ quá tải thì mạng cũng chập chờn. Những lúc như thế này bạn ng ắt nguồn cục phát khoảng vài phút rồi cắm lại.
2) Một số laptop chuẩn wifi của nó cao, ví dụ nó chuẩn n, trong khi các thiết bị thu khác chuẩn thấp hơn. Khi bạn mở lap, cục phát phải đáp ứng cùng lúc nhiều chuẩn nên nó nghẽn. Bạn để ý cứ khi bạn mở lap mà bà con la mất mạng là do nó. Thường th này bạn cài driver mạng cũ hơn cho lap.
3) Khi nào không dùng cũng nên ngắt nguồn để cục phát nó nghỉ. Để lâu có thể cục cấp nguồn yếu không cấp đủ điện.

strancongtu2

Búa Gỗ Đôi
Đôi khi là sự tương thích giữa card mạng của bạn với cái cục AP phát wifi, hoặc hơi nhiều người dùng tý thì những máy tương thích kém sẽ bị. Thường thì cục AP sịn thì sẽ giải quyết được vấn đề, à mà router cấp IP hay cái AP đó cấp IP nhỉ?

caniquy

Búa Đá
mình khuyên bạn nên bỏ cái windows 8 đó đi
- nếu trường hợp bất -khả - kháng thì phải sài nó thôi :(

nghqua

Rìu Sắt Đôi
lỗi limit thường là do router hết ip để cấp
nếu xài chỗ khác vẫn ok thì nguyên nhân không phải do laptop của bạn, xài chỗ nào cũng limit thì "cài lại win" (cách fix thần thánh), nếu vẫn not ok thi mua usb thu wifi xài xem sao

vanthanh1320

Búa Gỗ
Bạn thử đổi mode wifi nhà bạn sang B/G xem nhé, hiện tại chuẩn wifi đa phần là chuẩn N rồi, nếu thử đổi sang B/G mà ko bị limit là do card mạng có vấn đề.

HongHai

Rìu Chiến
bị limited ae làm như sau để reset mạng:
vào cmd chạy vs quyền ad, gõ các lệnh sau:

netsh winsock reset
netsh int ip reset
ipconfig /release
ipconfig /renew
ipconfig /flushdns

ae thấy hay cho xin mấy like nhá ae ưi!

hoangnho

Búa Gỗ
Cảm ơn mọi người hiện tại em đang dùng windows 7 hết bị lỗi limited rồi ạ! Chân thành cảm ơn mọi người đã giúp đỡ ??