Hỏi/ Thắc mắc - Virus tạo soft HOTKEY không remove được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Virus tạo soft HOTKEY không remove được

Có ai đã gặp tình trạng luôn có 5 soft HOTKEY mặc dù đã dùng Your Uninstaller hoặc CCleaner gỡ hết nhưng khởi động lại nó lại hiện ra không gỡ được. Xin chỉ giáo!

Witch

Búa Gỗ Đôi

Có ai đã gặp tình trạng luôn có 5 soft HOTKEY mặc dù đã dùng Your Uninstaller hoặc CCleaner gỡ hết nhưng khởi động lại nó lại hiện ra không gỡ được. Xin chỉ giáo!
Bạn Refresh Win đi, không cần cài lại đâu. Cách này đơn giản và không cần có bộ cài sẵn như hồi trước, chỉ cần có kết nối mạng là được. Tuy nhiên, các apps khác (không đúng chuẩn - theo MS) thì sẽ bị remove hết.
Mình có hướng dẫn và có link của nơi khác (boot Anhdv) , nhưng không biết post ở đây có bị vi phạm gì không, bạn inbox mình email rồi mình gữi vào đó cho lành hoặc bạn GG bên Anhdv là ra ngay.

Sửa lần cuối:

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Cài lại win thôi, bị virut rồi mới cài anti không ăn thua đâu. Nếu có muốn giữ dữ liệu thì mở winpe vào quét chứ đừng quét trên OS nhiễm rồi làm gì.

Bạn Refresh Win đi, không cần cài lại đâu. Cách này đơn giản và không cần có bộ cài sẵn như hồi trước, chỉ cần có kết nối mạng là được. Tuy nhiên, các apps khác (không đúng chuẩn - theo MS) thì sẽ bị remove hết.
Mình có hướng dẫn và có link của nơi khác (boot Anhdv) , nhưng không biết post ở đây có bị vi phạm gì không, bạn inbox mình email rồi mình gữi vào đó cho lành hoặc bạn GG bên Anhdv là ra ngay.
Mình dùng recovery / Reset this PC nhưng khởi động lại là nó lại ra 6 cái HOTKEY

Witch

Búa Gỗ Đôi
Mình dùng recovery / Reset this PC nhưng khởi động lại là nó lại ra 6 cái HOTKEY
Trời, tận mấy ngày rồi mà bạn chưa gq xong á? Bạn refresh chứ ko reset, mình gữi bạn link vào inbox rồi, bạn check nhé
À mà mình dỡ hơi thì phải, chưa hỏi máy bạn là Win gì
Refresh mà ko cần có sẵn bản cài gốc chỉ có trên Win 10