Hỏi/ Thắc mắc - Virus mã hóa file thành .dotmap? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Virus mã hóa file thành .dotmap?

Hamano Kaito

Moderator
có phần mềm AV nào diệt được những virut dạng này vậy các bác.
Edit: Diệt trước khi chúng mã hoá

Theo mình thì phòng bệnh hơn chữa bệnh. Nên anti cũng vậy chỉ có ngăn ngừa thôi chứ diệt thì hầu như ko có anti nào dám chắc chắn cả.
------------------------------
Và sau đây là màn giới thiệu anti sáng giá | Mình xin giới thiệu ứng cử viên số 1 Emsisoft, 1 antimalwre với khả năng thông tất cả các loại malware, antivirus, ramsom qué........
Ứng cử viên số 2 là Esét, 1 anh người máy với khả năng bật Max HIPS sẽ hiếp dâm máy bạn đến die luôn.......
Mình xin hết............
Cuối câu | Đừng nhấn cảnh báo mình nha ! Ahihihi​

ngockaty09

Gà con
Bạn vào Settings -> Set Djvu Key và điền key phù hợp với đuôi tệp bị mã hoá, personal id sẽ lấy từ ransom note nó để lại. Nếu không được thì nghĩa là đã bị mã hoá bằng online key hoặc bị mã hoá nhiều lần. Bạn chỉ còn cách lưu lại để đợi giải pháp khác thôi. Lưu ý nếu bạn làm sai thì dữ liệu có thể bị mất không thể khôi phục.
nó có cả password thì mục này sử lý như nào bác nhỉ

ngockaty09

Gà con
Bạn vào Settings -> Set Djvu Key và điền key phù hợp với đuôi tệp bị mã hoá, personal id sẽ lấy từ ransom note nó để lại. Nếu không được thì nghĩa là đã bị mã hoá bằng online key hoặc bị mã hoá nhiều lần. Bạn chỉ còn cách lưu lại để đợi giải pháp khác thôi. Lưu ý nếu bạn làm sai thì dữ liệu có thể bị mất không thể khôi phục.
trong file text em có personal id mà điền vào phần id với password toàn hiện invalid password thôi bác à
hay là sai chỗ nào bác

Note7

Búa Đá
Theo mình thì phòng bệnh hơn chữa bệnh. Nên anti cũng vậy chỉ có ngăn ngừa thôi chứ diệt thì hầu như ko có anti nào dám chắc chắn cả.
------------------------------
Và sau đây là màn giới thiệu anti sáng giá | Mình xin giới thiệu ứng cử viên số 1 Emsisoft, 1 antimalwre với khả năng thông tất cả các loại malware, antivirus, ramsom qué........
Ứng cử viên số 2 là Esét, 1 anh người máy với khả năng bật Max HIPS sẽ hiếp dâm máy bạn đến die luôn.......
Mình xin hết............
Cuối câu | Đừng nhấn cảnh báo mình nha ! Ahihihi​
ESET thì dùng bản nào vậy Mod. Nhiều bản quá e không biết chọn bản nào. Mà Máy chip yếu có chạy nổi không Mod

Note7

Búa Đá
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, tốt đến đâu thì người dùng vẫn là hàng rào bảo vệ đầu tiên và cuối cũng =))))
Tải nhiều thứ trên mạng về thì với người dùng thông thường như e mà không có AV thì cũng hơi nguy hiểm bác ạ.

namphuongLC

Gà con
Em đang bị dính con dotmap này, giờ nó mã hóa hết giữ liệu của ổ cứng thành .dotmap
có các nào cứu chữa được không các bác vì dữ liệu của em toàn dữ liệu quan trọng thôi ạ
các cao nhận giúp em với ạ
hiện nay máy tinh cua minh cung bị khóa mã thành đuôi dotmap tất cả các fai

namphuongLC

Gà con
Mình cũng đang bị dính con dotmap này, giờ nó mã hóa hết giữ liệu của ổ cứng thành .dotmap
có các nào cứu chữa được không các bác vì dữ liệu của em toàn dữ liệu quan trọng thôi ạ
các cao nhận giúp tôi với ạ

namphuongLC

Gà con
Em đang bị dính con dotmap này, giờ nó mã hóa hết giữ liệu của ổ cứng thành .dotmap
các cao nhận giúp em với ạ
minhf cung bị con nay gio các fai anh cua con trai con fais hòi nhỏ giờ ko tai nao mở l duoc nữa bác có cach nào cứu ịnh dang lại fai giúp vói xin chân thành cảm ơn