Hỏi/ Thắc mắc - Virus mã hóa đuôi .lalo (STOP djvu) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Virus mã hóa đuôi .lalo (STOP djvu)

phammai697

Gà con
hix hix tình hình là máy em bị virus do cài Cr@ck. Nó đổi đuôi tất cả file máy tính thành .lalo.
Có ái giúp không ạ?
Hình ảnh đây ạ

Attachments

147 KB · Lượt xem: 30,894
    148.5 KB · Lượt xem: 114

ruoitrau

Búa Đá Đôi
Ransomeware khỏi cứu đi bạn. Format sạch ổ rồi cài lại, cách ly toàn bộ ổ cứng, dữ liệu... với ổ đã nhiễm khẩn cấp.
cái này nó mã hoá toàn bộ file rồi bắt nặp tiền chuộc nó mới mở ra. Không có hy vọng đâu.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Không còn cách nào cứu dữ liệu đâu bạn, format lại ổ rồi làm như thành viên bên trên, không thì viết Mail năn nỉ hacker (nhưng cái này khó).
Với lại từ sau nếu có tải cr@ck bạn tải từ nguồn uy tín nhé! Mà bạn tải cr@ck ở đâu thế?

phammai697

Gà con
Em cũng không nhớ, nói chung là em tìm key gen hay C rack của phần mềm Movavi trên cốc cốc sau đó nó hiện ra kết quả, em nhấp vào 1 trang web toàn tiếng anh rồi nó đưa link, em nhấp vào download thì dính luôn ạ.
Chết em mất, toàn dữ liệu quan trọng huhuhuhuhuu

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Em cũng không nhớ, nói chung là em tìm key gen hay C rack của phần mềm Movavi trên cốc cốc sau đó nó hiện ra kết quả, em nhấp vào 1 trang web toàn tiếng anh rồi nó đưa link, em nhấp vào download thì dính luôn ạ.
Chết em mất, toàn dữ liệu quan trọng huhuhuhuhuu

Những cái trang như bạn nói, đặc biệt khi tìm với kết quả trên Cốc Cốc nó sẽ dẫn đến những trang giới thiệu link download phần mềm nhưng thực chất toàn quảng cáo, scam, lừa đảo, virus cũng như keylogger ở bên trong. Vậy nên đây cũng là một bài học, khi tải cái gì bạn cần tải ở nguồn uy tín, thậm chí có thể lên diễn đàn để hỏi đáp và các mod diễn đàn sẽ luôn tận tâm giúp đỡ bạn :)

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
file cr@ck thực chất là file chứa virus , ads từ các link rút gọn hầu như đều dẫn link tới trang web dộc hại hay đúng hơn là quảng cáo bẩn , chúng đặt luôn 1 khung chữ Download cho các ông click zô , hoặc dù có click link đúng thì nó cũng tự nhảy popup . tốt nhất là cài chặn qc , chặn popup , tìm thuốc ở các trang tin tưởng , giờ thuốc thật thì ít mà adware , virus thì nhiều . Thời buổi bây giờ ông nào hay tìm thuốc trên mạng thì nên có antir hoặc chuột bạch trên máy ảo nhé

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
file cr@ck thực chất là file chứa virus , ads từ các link rút gọn hầu như đều dẫn link tới trang web dộc hại hay đúng hơn là quảng cáo bẩn , chúng đặt luôn 1 khung chữ Download cho các ông click zô , hoặc dù có click link đúng thì nó cũng tự nhảy popup . tốt nhất là cài chặn qc , chặn popup , tìm thuốc ở các trang tin tưởng , giờ thuốc thật thì ít mà adware , virus thì nhiều . Thời buổi bây giờ ông nào hay tìm thuốc trên mạng thì nên có antir hoặc chuột bạch trên máy ảo nhé

Như mình đây mod Phần mềm một ngày tải rồi cài rồi test các kiểu mới dám post lên diễn đàn. Chứ nguồn không uy tín đảm bảo là file del ngay :D

alolo

Búa Đá
tìm nguồn uy tín mà tải bác file bác movavi nếu ko muốn Cr@ck thì có thể dùng movavi dạng giveaway