PM Việt hóa & Portable - Viet-SimpleTV - xem tivi trên máy tính và hơn thế nữa | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Việt hóa & Portable Viet-SimpleTV - xem tivi trên máy tính và hơn thế nữa

sh123456

Rìu Sắt Đôi
Có bạn nào biết cách di chuyển màn hình ứng dụng của Viet-SimpleTV không nhỉ ? Mình tìm mọi cách để kéo mà không được, toàn cố định bên góc trái màn hình máy tính :(

BLUECHATVN

Búa Đá
Danh sách kênh TV Việt Nam của anh Việt Cá gỗ:
Mã:
http://vietcago.net/tv.m3u
Bác tải về rồi mở tệp để nó load kênh vào chương trình. Tuy nhiên, nếu Internet của bác không hiểu server Việt Nam thì cũng chịu.

Danh sách một số kênh TV Việt Nam của anh Việt Cá gỗ:
Mã:
http://vietcago.net/tv.m3u
Bác tải về rồi mở tệp trong Viet-SimpleTV để load kênh vào. Tuy nhiên, nếu đường truyền Internet của bác không hiểu được server VN thì đành chịu.​
Tệp dưới dây là danh sách kênh em đã Mix thêm. Dùng cho Smart Phone, Smart TV, PC. App thì anh Việt Cá gỗ cũng cung cấp rồi: Perfect_Player-Full-v1.4.6_build_400.apk. PC thì dùng PotPlayerPortable tốt hơn là dùng VLC.
làm sao đưa lại danh sách mix của bạn vào chương trình được ạ? Xin cảm ơn

malemkhoang

Rìu Chiến
làm sao đưa lại danh sách mix của bạn vào chương trình được ạ? Xin cảm ơn
1. Bạn mở menu "Tập tin - Tải danh sách" - phím nóng: Ctrl+L, dán địa chỉ trên vào dòng đầu tiên của hộp thoại "Tải danh sách" rồi nhấn nút "Tải", đừng quan tâm đến bất cứ điều gì khác. Danh sách sẽ được lưu vào CSDL của Viet-SimpleTV.
2. Hoặc bạn tải tệp tv.m3u về máy, sao chép đường dẫn local của nó vào Clipboard, mở menu "Tập tin - Mở tập tin" - phím nóng: Ctrl+F, dán hoặc truy tìm tệp tin đó để mở. Chỉ có hiệu lực tại phiên làm việc hiện tại, không được lưu vào CSDL của Viet_SimpleTV.
3. Tệp danh sách cục bộ (trong máy của bạn) cũng được thêm vào CSDL giống như (1.)
4. Danh sách NSFW thì nên dùng (2.)

Cám ơn chủ thớt, nhờ chủ thớt chỉ giúp làm sao thêm thư viện để được các kênh phim như hình, chỉ giúp mình với.​

malemkhoang

Rìu Chiến
Cám ơn chủ thớt, nhờ chủ thớt chỉ giúp làm sao thêm thư viện để được các kênh phim như hình, chỉ giúp mình với.
Cài đặt xong Viet-SimpleTV là bạn đã có đủ nguyên liệu cho cái bảng đó.
Bạn dùng menu ngữ cảnh Right Mouse Click (RMC), chọn "Danh sách" - "Hiện/Ẩn danh sách", (phím nóng: c) [lưu ý: Viet-Simple sử dụng rất nhiều phím nóng dạng này], để làm xuất hiện hộp thoại "Danh sách...". Phía cuối hộp thoại, bạn nhấn vào nút có hình mũi tên xanh trỏ sang bên phải để làm xuất hiện nút "Thư viện", nhấn nút "Thư viện", là được.
Ngoài ra, khi bạn chọn menu "Mở rộng" - "Cập nhật danh sách nguồn", (phím nóng: Ctrl + Shift + N) thì khi nhấn vào nút "Thư viện" bạn sẽ thấy xuất hiện thêm NSFW... Đường sắt Việt Nam (ĐSVN - đừng sờ vào nó). Đồng thời, menu "Danh sách Kênh/Media" cũng có sự thay đổi tương tự. SimpleTV không có điều này.

Cài đặt xong Viet-SimpleTV là bạn đã có đủ nguyên liệu cho cái bảng đó.
Bạn dùng menu ngữ cảnh Right Mouse Click (RMC), chọn "Danh sách" - "Hiện/Ẩn danh sách", (phím nóng: c) [lưu ý: Viet-Simple sử dụng rất nhiều phím nóng dạng này], để làm xuất hiện hộp thoại "Danh sách...". Phía cuối hộp thoại, bạn nhấn vào nút có hình mũi tên xanh trỏ sang bên phải để làm xuất hiện nút "Thư viện", nhấn nút "Thư viện", là được.
Ngoài ra, khi bạn chọn menu "Mở rộng" - "Cập nhật danh sách nguồn", (phím nóng: Ctrl + Shift + N) thì khi nhấn vào nút "Thư viện" bạn sẽ thấy xuất hiện thêm NSFW... Đường sắt Việt Nam (ĐSVN - đừng sờ vào nó). Đồng thời, menu "Danh sách Kênh/Media" cũng có sự thay đổi tương tự. SimpleTV không có điều này.
Cám ơn xếp :)

malemkhoang

Rìu Chiến
hình như nó die rồi, cả tháng nay mình k xem dc
Tui dùng WinPE của 8 bộ cứu hộ để xem thì chỉ có NasiBoot là xem được. Ngoài việc thiếu .DLL thì còn do kết nối mạng, bạn kiểm tra lại các giao thức xem có cái nào sai lệch không: TCP, UDP...​

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tui dùng WinPE của 8 bộ cứu hộ để xem thì chỉ có NasiBoot là xem được. Ngoài việc thiếu .DLL thì còn do kết nối mạng, bạn kiểm tra lại các giao thức xem có cái nào sai lệch không: TCP, UDP...​
mình xem nó báo không kết nối được vietcago.net