Hỏi/ Thắc mắc - Vì sao tốc độ upload thực tế lại khác xa so với trên speedtest? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Vì sao tốc độ upload thực tế lại khác xa so với trên speedtest?

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
One drive với google drive nếu upload file to dùng app của nó cùi lắm mở trình duyệt upload lên xem thế nào
đúng r nhớ hình như dùng Chrome tốc độ nó ngon hơn, do API thì phải?

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Là sao á bác?
mặc định tool nó trỏ bác về vn nên tốc bác test ra là tốc của sever vietnam.
giờ bác tải mediafire đi, tốc ra 1.5MB/s
bác muốn biết tốc này là đúng hay sai thì bác vào chỗ công cụ test >> quốc gia >> chọn Texac USA

Hamano Kaito

Moderator
@Swings Onlyone | Sao mình test ở fast thì max speed. Nhưng ở trang của bạn đăng thì mãi ko được 10Mbps
Thế méo nào !??
Fast

Còn của projectstream.google

----
Ko biết bị gì luôn

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
@Swings Onlyone | Sao mình test ở fast thì max speed. Nhưng ở trang của bạn đăng thì mãi ko được 10Mbps
Thế méo nào !??
Fast
Xem phần đính kèm 28266

Còn của projectstream.google

Xem phần đính kèm 28267

----
Ko biết bị gì luôn
ủa hiện như này là đúng rồi chứ cái mèo gì nữa cha???

Hamano Kaito

Moderator
ủa hiện như này là đúng rồi chứ cái mèo gì nữa cha???
Bạn ko hiểu à? Của bạn kia test link bạn gởi với tốc độ khá cao như test link fast
Còn của mình fast thì nhanh. Còn link bạn đưa thì chưa được 10mbps. Ý của mình là vậy, cũng cùng SV sing nhưng sao lạ thật

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Bạn ko hiểu à? Của bạn kia test link bạn gởi với tốc độ khá cao như test link fast
Còn của mình fast thì nhanh. Còn link bạn đưa thì chưa được 10mbps. Ý của mình là vậy, cũng cùng SV sing nhưng sao lạ thật
ông dùng mạng khác, ổng dùng mạng khác, nhà mạng khác, gói mạng khác, nhóm đối tượng người dùng khác.
tôi là isp đi, tôi thích mở băng thông cho ông thằng test tool nào thì tôi mở băng thông cho ông thằng đó, hoặc đơn giản là vì ông thuộc nhóm khách hàng được mở băng thông đối với 1 công cụ test nào đó.

nó điều tiết lưu lượng khu vực trên máy chủ isp nữa. khu vực nào lượng băng thông sử dụng trên tháng thấp hơn bao nhiêu % đó so với lượng băng thông được cấp. thì nó cắt cái lượng dư này để đi bán tiếp hoặc cấp cho 1 khu vực khác đang quá tải băng thông

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
cho nên dù ông & ông ấy dùng chung 1 nhà mạng, chung 1 gói mạng, thậm chí ở chung 1 thành phố.
cũng không có gì đảm bảo rằng test result của 2 ông là giống nhau.

thằng bị bóp chim, thằng bị bóp dái thôi

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
muốn giống result thì giờ ông ôm hết quần áo, máy móc sang nhà ông ấy ở đi. 1 con hàng 2 người xài chung.
thì test ra sẽ giống nhau