Hỏi/ Thắc mắc - VGA lỗi, quạt chạy ồn nhưng không lên hình? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc VGA lỗi, quạt chạy ồn nhưng không lên hình?

Duycoy

Gà con
em có VGA Asus GT730 d5 bị lỗi như sao: khi khởi động máy quạt VGA kiu to nhưng k lên hình ( đang kết nối HDMI) nhưng chuyển sang HDMI mainboard thì lên hình bt. Nếu đang kết nối HDMI của VGA(màng hình đen thui) em có thể vào màng hình 9(người mù) dùng lệnh ALT+F4 = enter = máy SHUT DOWN bt

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
em có VGA Asus GT730 d5 bị lỗi như sao: khi khởi động máy quạt VGA kiu to nhưng k lên hình ( đang kết nối HDMI) nhưng chuyển sang HDMI mainboard thì lên hình bt. Nếu đang kết nối HDMI của VGA(màng hình đen thui) em có thể vào màng hình 9(người mù) dùng lệnh ALT+F4 = enter = máy SHUT DOWN bt
Chuyển sang cống VGA xem sao bạn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
kiểm tra = dxdiag = k thấy nhận lun hay CPU_Z cũng k thấy nhận
Khi nào kết nối với màn hình thì nó mới hiện trong info của system bạn ạ
Nếu như kết nối qua cổng VGA mà màn nó nhận thì do bạn phá phách vọc vạch config gì đó rồi
============
Có nhiều bạn báo lỗi mà ko nói đến sự việc dẫn đến sinh lỗi

Duycoy

Gà con
Khi nào kết nối với màn hình thì nó mới hiện trong info của system bạn ạ
Nếu như kết nối qua cổng VGA mà màn nó nhận thì do bạn phá phách vọc vạch config gì đó rồi
============
Có nhiều bạn báo lỗi mà ko nói đến sự việc dẫn đến sinh lỗi
lỗi này bị 5+ nhưng k quá 10 lần trong khoảng 2thang nay, lúc đó thùng máy để thẳng đứng, rồi em để thùng máy nghiêng 1 bên = bt , nhưng hqua là coi như ra đi
máy ngoài sử dụng bt ra thì chẳng vọc gì cả. mở máy, tắt máy . hết

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
lỗi này bị 5+ nhưng k quá 10 lần trong khoảng 2thang nay, lúc đó thùng máy để thẳng đứng, rồi em để thùng máy nghiêng 1 bên = bt , nhưng hqua là coi như ra đi
máy ngoài sử dụng bt ra thì chẳng vọc gì cả. mở máy, tắt máy . hết
Tôi có góp ý bạn chuyển qua cổng khác ko phải là cổng HDMI thử đi

duonglinh2

Rìu Bạc
mình đọc thấy bạn chuyển sang cổng kết nối HDMI của main thấy lên hình bình thường , vậy cái VGA rời của bạn có vấn đề rồi , mang sửa thôi .mà bạn đã thử tháo VGA ra lau chân tiếp xúc nó đi chưa

Duycoy

Gà con
mình đọc thấy bạn chuyển sang cổng kết nối HDMI của main thấy lên hình bình thường , vậy cái VGA rời của bạn có vấn đề rồi , mang sửa thôi .mà bạn đã thử tháo VGA ra lau chân tiếp xúc nó đi chưa
em cũng nói rõ là HDMI main bt rồi
em tìm hiểu xem main có nhận VGA k thì tìm dc là k mà mấy a kiu nối cổng VGA trong khi nó có nhận dc VGAđâu mà nối

Duycoy

Gà con
mà ở TP.HCM chổ nào sửa card màng hình VGA vậy, ai biết chỉ em với

duonglinh2

Rìu Bạc
mà ở TP.HCM chổ nào sửa card màng hình VGA vậy, ai biết chỉ em với
trước tiên lấy cái tẩy , tẩy sạch chân trên VGA rời và vệ sinh chân cắm VGA trên main vì dùng lâu có thể nó oxy hóa , cắm lại xem có lên không nếu không lên , rút ra mang đi sửa . mình không ở HCM lên ko biết đâu sửa

Duycoy

Gà con
trước tiên lấy cái tẩy , tẩy sạch chân trên VGA rời và vệ sinh chân cắm VGA trên main vì dùng lâu có thể nó oxy hóa , cắm lại xem có lên không nếu không lên , rút ra mang đi sửa . mình không ở HCM lên ko biết đâu sửa
[/QUOTE

tất cả em đã làm kể cả thay keo tản nhiệt (lúc đầu em nghi nóng quá nên quạt chạy quay ồn)

duonglinh2

Rìu Bạc
vậy thì vấn đề nằm trên VGA tìm chỗ nào có tiệm sửa thôi . rất tiếc vì không ở khu HCM lên không giúp được bạn

Sửa lần cuối:

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
bạn chuyển sang cổng kết nối HDMI của main xem dc ko , nếu dc vậy cái VGA rời của bạn có vấn đề rồi , mang sửa thôi