This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Ventoy2Disk không hiện USB trên combobox ?

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Ventoy2Disk có tính năng "Chừa lại một phần dung lượng ở đoạn cuối của tổng size của thiết bị", bác test chưa ạ?.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ventoy2Disk có tính năng "Chừa lại một phần dung lượng ở đoạn cuối của tổng size của thiết bị", bác test chưa ạ?.

Hôm qua lúc bác làm, bác không có chọn phần này cháu à. Hồi trước bác làm thử thêm đó và chọn định dạng NTFS cho nó, chép thêm files vào và coi như chỉ để xem chơi chứ nó không có liên quan gì đến boot từ Ventoy cả.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dùng cách xoá từ Ventoy và sau đó format theo yêu cầu:

Chọn format với NTFS và kết quả :

Từ Minitool nó tự động trở lại MBR:

Cài lại với lựa chọn MBR:

Chưa chép file nào vào cả và check từ Minitool trước:

Nó báo đúng tình trạng part Ventoy, một lát nữa bác sẽ chép file vào và check xem sao nhé.

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Vậy bác còn giữ bản cũ ko . Tôi thì có bản mới tải về xong là del ngay bản cũ , vô tình ko biết đã có phân biệt free và phí
Con xem lại có 2 bản Anhdv_Boot_2020_v2.0.3_Build_200726.7z, Anhdv_Boot_2020_v2.0.1_Build200418.7z nếu bác cần thì hú con đưa link nha

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tâm sự với các bạn một chút về chuyện đã xảy ra mấy ngày trước đó, giờ này tôi mới kể vì ngay lúc đó lo bận rộn test kết quả của Ventoy, nói ngoài lề sợ bị phê phán là làm loãng topic nên tôi không nói.

Ngày mà tôi chọn từ Ventoy để remove nó khỏi cái usb đã định dạng theo GPT, theo lẽ trước khi chọn remove, tôi phải chọn đúng cái usb, không biết ma xui quỷ khiến thế nào tôi lại quên các bạn ơi, nó vẫn hiện ở ổ cứng chính gần cả trên mười mấy parttitions.

Tới khi nó chạy remove thì tôi mới thấy mình sai rồi, trở tay không kịp nữa và khi chạy xong Ventoy báo lỗi, lúc đó xem lại giao diện trên desktop thì chỉ còn có vài cái icon. Check từ This PC thì không còn thấy bất cứ partition nào nữa. Tôi sửng sốt thật sự và vội boot vào lại WinPE, tìm tới DiskGenius để hy vọng làm lại Partition Recovery, thật bất ngờ là tất cả còn nguyên các bạn ơi, vui quá, boot trở lại Windows thì lại không thấy gì, cuối cùng nhớ ra lại vào bootice, đặt lại tất cả các ký tự và có lại tất cả. Có phải là còn may mắn không các bạn?

Vài dòng chia sẻ với các bạn, thân chúc tất cả các bạn thao tác máy an toàn nhé.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Cập nhật ngày 6/2/2021 - 12h18':

+ Cập nhật Ventoy2Disk 1.0.34 fix USB

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Trong bản cập nhật 1.0.36 ra ngày 27/2/2021, Ventoy2Disk đã thêm sẵn tùy chọn "Hiện tất cả thiết bị" "Show all devices"
.

.

Vậy chúng ta đỡ phải thêm tham số -U hay tạo shortcut ^^