This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Về vấn đề nghẽn cổ chai giữa CPU và GPU

SHiNEz

Gà con
Hello các bạn , em dự là xúc một bộ eGPU về chiến mấy game như Forza Horizon 4, GTA V. GPU em cho cho con CPU i5 2520M cùi bắp này là một em RX470 Armor 4G của Msi, nhưng mà em check trên trang bottleneck thì nó báo nghẽn tầm 70%. Nhưng cũng có người nói là trang đó không đúng và phải tùy theo nhu cầu sử dụng nữa. Nên em nhờ các bác check giúp em cấu hình này chơi 2 game em kể trên có ổn không ạ.
  1. CPU : i5 2520M
  2. GPU : RX470 OC 4GB
  3. RAM : DDR3 8G - 4GX2
  4. SSD : 240 + HDD 500G
  5. Dock GPU + PSU 450W CST
Em cảm ơn ạ

Sakuya

Gà con
CPU : i5 2520M kà CPU cho laptop mà
nếubạn muốn chơi game thì mua luôn mấy bàn,để sao này nâng cấp dễ hơn

C6H5OH

Búa Gỗ
Cpu quá yếu, nghẽn là phải. Còn Egpu không dành cho tay mơ đâu, nó yêu cầu cài đặt, nguồn, tối ưu hệ thống ghê lắm đó.

doanhanam

Búa Gỗ
Nghẽn hay không khi bạn chạy hết cỡ trong game đồ họa rồi thấy tự nhiên đứng lại một lúc rồi sau đó lại bình thường . Lặp đi lặp lại như vậy nhất là lúc những nơi có nhiều hiệu ứng đối tượng . Nghẽn đó bạn , kiểm tra đi . Mua rồi , chứ chưa mua đâu ? .

hackercong

Rìu Sắt
Đừng phí cả card ra,với con chip đó quá yếu chưa kể tản nhiệt của laptop rất chán,egpu hay lỗi mà chơi game để tiền mua case cho thoải mái.