Hỏi/ Thắc mắc - Về vấn đề lịch trên thanh taskbar của Windows 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về vấn đề lịch trên thanh taskbar của Windows 11

meodenhiphop

Rìu Sắt
Em có vấn đề như sau về lịch trên thanh taskbar của Windows 11, nhờ các bác giúp đỡ:
1. Em muốn bỏ phần ngày tháng như phần khoanh đen trong ảnh (nhưng vẫn giữ đồng hồ) trên thanh taskbar thì làm cách nào?

2. Khi để nguyên cả ngày giờ và đồng hồ, khi click chuột phải vào để xem lịch thì máy em không hiện ra bảng như ảnh dưới. Cái này do Microsoft không hỗ trợ trên windows 11 nữa hay máy em bị lỗi? Xin các bác chỉ giúp.

Craven

Búa Gỗ
Sory bác thớt nhé, vì ngại lập thớt mới nên mình ké 1 câu hỏi luôn. Trên win10 mình không show các icon trên desktop (tìm tấm hình cho đẹp làm desktop, show ra nhìn bẩn chết.... :D ) nên mình hay sử dụng Toolbars Desktop, giờ up lên win11 tìm mãi không thấy toolbars nằm đâu, bác nào biết xin chỉ giúp, không lẽ lại show icon đầy destop...... Thanks

duc2991

Gà con
Sory bác thớt nhé, vì ngại lập thớt mới nên mình ké 1 câu hỏi luôn. Trên win10 mình không show các icon trên desktop (tìm tấm hình cho đẹp làm desktop, show ra nhìn bẩn chết.... :D ) nên mình hay sử dụng Toolbars Desktop, giờ up lên win11 tìm mãi không thấy toolbars nằm đâu, bác nào biết xin chỉ giúp, không lẽ lại show icon đầy destop...... Thanks
Desktop->chuột phải chọn show more options->view->show desktop icons.

meodenhiphop

Rìu Sắt
Tôi chưa biết cách làm vì ko có nhu cầu nên cũng ko tìm hiểu , Riêng cá nhân bạn có ý tưởng lạ quá có ngày tháng tiện quá chừng mà lại muốn bỏ đi :D
mình thấy ngày tháng để vậy hơi vướng mắt. Mình thích taskbar cũ của windows 7, 10 hơn.

meodenhiphop

Rìu Sắt
Sau 1 hồi nghỉ mệt sực nhớ ra là ý bạn muốn gì xem #1 của topic này :D

cách bạn chỉ, mình đã làm rồi. Và kết quả thì rất lộn xộn.

Hamano Kaito

Moderator