Hỏi/ Thắc mắc - Về mạng FPT chậm buổi tối | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về mạng FPT chậm buổi tối

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn cả nhà, em vừa mua ProtonVPN (5$/tháng), mạng chạy vèo vèo rồi {byebye}
5$ bác mua vps gg tạo vpn xài ổn hơn ấy, mà làm được nhiều thứ. Chỉ bị tội là đổi local thì phải tạo vps khác :3 một mình bác 1 IP thích thì reset đổi Ip cũng được luôn

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
5$ bác mua vps gg tạo vpn xài ổn hơn ấy, mà làm được nhiều thứ. Chỉ bị tội là đổi local thì phải tạo vps khác :3 một mình bác 1 IP thích thì reset đổi Ip cũng được luôn
không có thời gian setup bác ơi {byebye}
cái nào ra cái đó, hosting/vps thì em xài Cloudways rồi
còn VPN thì cứ xài đơn vị chuyên dụng, có gì lỗi còn kêu support ra hỏi {beat_brick}

giang375

Búa Gỗ Đôi
tuyến cáp quang biển lại đứt nên tình hình chung là phải sống chậm lại trong 1 tháng nhé {big_smile} mình sử dụng VPN kết nối qua hồng kong thì thấy mạng vẫn ổn

dungtran308

Búa Gỗ
viettel nhà mình nó cũng quay quay luôn

vandung1992

Búa Gỗ
Mình cũng bị cách đây 2 3 hôm và tới giờ mạng vẫn yếu.Vô mấy trang cơ bản facebook, youtube,... thậm chí download mấy file khoảng 50mb trở lại thì rất chậm. Nhìn thấy bực ghê.

truongvolai6

Búa Đá
cứ VPN sang thằng nào cũng dc :v , em thì thích I Rắc nên VPN sang I rắc là load lại ào ào :V

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
cáp lại đứt rồi nữa thì phải, nay mạng lại chậm điên cuồng, không mở VPN chả vô nổi gmail luôn

Hamano Kaito

Moderator
cáp lại đứt rồi nữa thì phải, nay mạng lại chậm điên cuồng, không mở VPN chả vô nổi gmail luôn

Reset Modem cho nó cấp lại IP, Fake New IP mới từ trang mà mình gởi. Đừng dùng mấy soft VPN trả tiền <== nói thật là CÙI LẮM
VPN trả tiền nó như kiểu cầu nối IP đấy. Giờ giải thích thì khá dài dòng nhưng nói chung đi đường thẳng đỡ lag hơn đường vòng (vậy dễ hiểu hơn, nhưng sẽ có nguy cơ bị lấy đi thông tin duyệt web "cái này đối với mình vô tư")

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
FPT có tuyến cáp đất liền sang Trung Quốc, nhưng có vẻ tuyến này chỉ để dự phòng/cho thuê lại hoặc dành riêng cho 1 nhóm khách hàng VIP chứ người dùng thông thường vẫn phải chịu lags nếu xảy ra sự kiện lớn.

Bạn đăng ký FPT gói cá nhân thì mua VPN thôi, cái này tự hiểu mặc định rồi, muốn tính riêng tư cao có thể mua hẳn VPS về setup lại hoặc mua premium VPN thì có nhiều lựa chọn về server.

ProtonVPN nhận được nhiều phản hồi tích cực, hàng tốt đó bạn.