Hỏi/ Thắc mắc - Về Màn hình laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về Màn hình laptop

tricot

Gà con

Xin hỏi các bác màn hình em bị sao vậy ạ! hiển thị màu xanh lợt lợt lem nhem như trong khoanh đỏ ạ! Sau khi cài lại win 10 ver 1903, máy em là dell m4800 ! thanks các bác

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Bạn đã cài đặt drive card chưa?
Ngoài ra có thể là máy đã quá cũ nên Win nó không support đồ họa tốt.

tricot

Gà con

Bạn đã cài đặt drive card chưa?
Ngoài ra có thể là máy đã quá cũ nên Win nó không support đồ họa tốt.
Cảm ơn bạn! mình cài đầy đủ rồi mà màn hình hiển thị thế không biết có bị hỏng phần cứng không nữa

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Ủa ss bạn chụp đâu có bị xanh nhỉ?

tricot

Gà con
Ủa ss bạn chụp đâu có bị xanh nhỉ?
đấy là mình chụp ảnh màn hình trên máy tính! trên máy bạn không hiển thị được! với lại trên máy mình để nền trắng cũng khó nhìn ra lắm bạn! như hình đầu là mình chụp điện thoại và mở 1 video lên hay chương trình gì cho khác màu trắng đi mới dễ thấy!

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
đấy là mình chụp ảnh màn hình trên máy tính! trên máy bạn không hiển thị được! với lại trên máy mình để nền trắng cũng khó nhìn ra lắm bạn! như hình đầu là mình chụp điện thoại và mở 1 video lên hay chương trình gì cho khác màu trắng đi mới dễ thấy!
Bạn thử cài đặt lại bản OS cũ coi có bị không là biết liền phần cứng hay phần mềm lỗi :D

tricot

Gà con
Bạn thử cài đặt lại bản OS cũ coi có bị không là biết liền phần cứng hay phần mềm lỗi :D
Ok cảm ơn bạn đã nhiệt tình hỗ trợ mình!

HB1122

Búa Gỗ
Mình nghĩ lỗi này không tự khắc phục được đâu bạn,bạn mang qua cửa hàng họ kiểm tra màn xem ban ạ,cũng có thể là do hệ điều hành của bạn nó không hỗ trợ tối đa được đồ họa,hoặc là lỗi từ màn
bạn có mang ra tiệm kiểm tra thì tham khảo bên suachualaptop24h xử lí nhanh cho bác nhé

Chào bạn. bạn thử cài lại các driver đồ họa xem sao ạ, nếu tình trạng vẫn còn mời bác qua cơ sở để được kiểm tra miễn phí nhé!

ducminh192

Gà con
màn hình như kiểu bị loang nhoè nhòe hình , bác thử cắm lại cáp màn xem dc ko , nếu ko dc thử màn khác , bác qua 220 thái hà e hỗ trợ