Hỏi/ Thắc mắc - Vấn đề sau khi thay ssd cho Dell 7537 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Vấn đề sau khi thay ssd cho Dell 7537

Waduwadu

Gà con
Hello các bác.
Hôm nay em vừa mới thay cho Dell Inspiron 7537 của em ssd WD Blue 500Gb. Sau khi bật máy thì màn hình tối đen và chỉ có mỗi bàn phím sáng, tất cả ko hoạt động. Em cắm usb boot cài win vào nhưng vẫn như cũ. Sau vài phút thì máy nóng ran. Xin các bác bắt bệnh cho em với ạ

dragonvp

Búa Gỗ
Bạn cắm usb boot vào để cài win nhưng vẫn bị như cũ = Bật máy vẫn đen. Bạn có vào đc bios ko?

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
đen mà cắm usb boot vẫn vào cài dc , màn hình có biểu tượng nổi ak bạn :eek:
nói vậy , bạn tả bệnh gây khó hiểu cho người đọc .
Tóm lấy cái váy là máy bạn có hiện logo Dell khi bật máy ko ? nếu hiện xong rồi đen thì ktra lại các cài win nha bạn

triofm

Rìu Sắt
Nhiều dòng DELL không tương thích với SSD. Mình cũng đã từng bị một con. Khuyên bạn cài từ máy khác, xong đừng update gì cả, gắn trở lại máy thử. Hy vọng sẽ xài được

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nhiều dòng DELL không tương thích với SSD. Mình cũng đã từng bị một con. Khuyên bạn cài từ máy khác, xong đừng update gì cả, gắn trở lại máy thử. Hy vọng sẽ xài được
Máy tính không tương thích với ổ cứng lần đầu tiên mình nghe đều này??? Có cao nhân nào từng gặp tình trạng như bác này chưa nhỉ?

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hello các bác.
Hôm nay em vừa mới thay cho Dell Inspiron 7537 của em ssd WD Blue 500Gb. Sau khi bật máy thì màn hình tối đen và chỉ có mỗi bàn phím sáng, tất cả ko hoạt động. Em cắm usb boot cài win vào nhưng vẫn như cũ. Sau vài phút thì máy nóng ran. Xin các bác bắt bệnh cho em với ạ
Bạn phải xác định máy có lên hay không??? Máy bạn có đèn của phím capslock không? Bạn khởi động máy lên bấm phím Capslock nếu đèn sáng theo nhịp của bạn bấm có nghĩa là máy bạn đang lên. Xác định được máy lên thì mới bắt đầu tính tới chuyện cài win hay những cái khác.

chuixoixa

Rìu Bạc
Vẫn ko được bạn ạ
Chưa đủ ý. Bạn nên tường thuật tỉ mỉ hơn xem nào! bấm nguồn thì nó ra sao, từ lúc bật nguồn cho tới lúc máy nóng ran thì diễn biến thế nào. Thử vô bios.
Không khéo đứt dây màn hình.

Ngoài ra lỗi hay gặp với laptop có pin gắn bên trong, không tháo rời được là: Quên tháo dây pin, để nguyên vậy thay phụ kiện => hư ngầm do shock điện.

triofm

Rìu Sắt
Bác Sugarkim chưa gặp thôi. Chuyện gắn ổ cứng không nhận, gặp lỗi không tương thích khiến màn hình đen không vào được cả bios là chuyện thường gặp. Đó là lý do các hãng đều có mục update firmware cho ổ cứng. Bác vào down driver chắc là không để ý mục đó. Cách mình làm cũng hên xui thôi, không hẳn đã xài được.

dragonvp

Búa Gỗ
Bác Sugarkim chưa gặp thôi. Chuyện gắn ổ cứng không nhận, gặp lỗi không tương thích khiến màn hình đen không vào được cả bios là chuyện thường gặp. Đó là lý do các hãng đều có mục update firmware cho ổ cứng. Bác vào down driver chắc là không để ý mục đó. Cách mình làm cũng hên xui thôi, không hẳn đã xài được.
Cái này mình cx từng gặp, nhưng mà chối ở chỗ lúc bị lúc ko bị bạn à.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Uổng công cho các bác , vất của thối lên cho ai thích thì cứ vọc thoải mái . Lảo đứng nhìn chơi

4666

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cái này mình cx từng gặp, nhưng mà chối ở chỗ lúc bị lúc ko bị bạn à.
Cũng khó hiểu nhỉ? Do không tương thích với ổ cứng mình chưa gặp lần nào. Lưu lại lần sau gặp còn xử lý đc.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hì cái này thật sự chưa gặp lần nào luôn. Do trong thời gian làm kỹ thuật mình va chạm với thay ổ cứng và cài win cũng khá nhiều mà chưa bao giờ gặp cái này. Thank bác lần sau gặp còn biết đường mà xử lý chứ không ăn cám :)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hì cái này thật sự chưa gặp lần nào luôn. Do trong thời gian làm kỹ thuật mình va chạm với thay ổ cứng và cài win cũng khá nhiều mà chưa bao giờ gặp cái này. Thank bác lần sau gặp còn biết đường mà xử lý chứ không ăn cám :)
Có sự phản hồi của chủ thớt , nên tôi cũng phụ trợ .
Đã từng bị như chủ topic và cách khắc phục thì như #6 , đem SSD vào máy khác cài win , cài xong gắn SSD có sẵn win10 vào lap là nó boot ngay vào win

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Có 1 trường hợp nữa mới gặp trên máy dell 7559 gắn ssd nhấn F8 không thể vào boot manager boot để cài win được, hay F2 không vào bios được. Khắc phục bằng cách tháo ổ HDD ra thì boot cài win bình thường, cài xong gắn HDD lại.

Hello các bác.
Máy của bạn khả năng xung đột không hợp ổ cứng bạn thử thay ổ khác xem sao