This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Vấn đề khôi phục dữ liệu

strongmax

Búa Đá
Xin chào anh em, hiện tại ổ cứng ngoài mình bị virut nên mình format hết và cho tiến hành phục hồi dữ liệu.Vậy ổ cứng của em có thể lưu trữ bình thường hay qua một số chạy soft check bab sector .mong giải đáp

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Chú ý tiêu đề bạn nhé. Còn lần nữa là sẽ xóa bài chứ không edit cho bạn đâu.

strongmax

Búa Đá
chỉ mấy fife rar vs fife ai thôi

meebo

Rìu Vàng Đôi
Nếu chỉ lấy
chỉ mấy fife rar vs fife ai thôi
Nếu chỉ lấy file rar và Ai vậy có thể phục hồi, hy vọng bản phục hồi không bị virus phá hủy trước đó.

Phần mềm phục hồi sau khi quét xong ổ có cho phép bộ lọc định dạng file để list ra danh sách file mình muốn hoặc duyệt theo thư mục để phục hồi thủ công.
Bạn có thể dùng phần mềm cực xịn ở bài này Active File Recovery Ultimate v19.0.8 (x86/x64) Full - Khôi phục dữ liệu máy tính

strongmax

Búa Đá

meebo

Rìu Vàng Đôi
Trường hợp của bạn thì phải thử mới biết được file của mình có ổn không. Đừng ngại, còn cơ hội còn thử.

Tui từng dùng Active File Recovery Ultimate dạng file iso chép usb cứu hộ nhưng trường hợp không giống của bạn. Trường hợp của mình là dịch chuyển phân vùng bằng Acronis Disk Director bị thất bại khi đạt tới gần 30% - mất sạch mọi thứ - sau khi phát hiện vấn đề mình đã giử cho ổ không ghi thêm bất kỳ dữ liệu nào thêm lên đó để kết tăng cơ hội cứu. Dùng phần mềm này mình lấy lại toàn vẹn 200Gb dữ liệu thiết kế kiến trúc, đồ án. Quét super scan xong thì nó cho ra nhiều phân vùng với những cái tên tạm bợ, khi chọn đúng phân vùng rồi phục hồi lưu file ra ổ đĩa khác để check kết quả, trường hợp của mình kết quả gần như tuyệt đối.
Mình cũng tốn 2 ngày sống trong đau khổ để thử phục hồi thử các phân vùng mà phần mềm quét được, để tìm ra đâu là cái chính xác - kinh nghiệm cho thấy khi chọn đúng thì file ảnh dung lượng vài chục tới vài trăm kb phục hồi được hoàn hảo, chọn sai là 99% file mở bị hư hại.

strongmax

Búa Đá
tốt nhỉ. nhưng cũng hài lòng rồi cảm ơn đã chia sẽ

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
ổ cứng HDD thì khả năng cao cứu dc dữ liệu bác ạ , còn cứu dc 100% dữ liệu hay ko thì tùy xem ổ có bị bad nặng ko , bác cứ cứu thử xem sao

ducminh192

Gà con
ổ cứng HDD thì khả năng cao cứu dc dữ liệu bác ạ , bác cần hỗ trợ ib zalo 083.878.2201 e hỗ trợ bác thêm xem sao