Hỏi/ Thắc mắc - Vấn đề boot usb trên win 10? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Vấn đề boot usb trên win 10?

daipotter

Búa Đá
Mấy hôm trước em cũng bị giống bác thớt mà không tự giải quyết nổi. Em update windows, nhưng bị dính màn hình xanh code: kmode_exception_not_handled rồi bootloop liên tục. Tạo USB Win10 để cài lại mà boot vào USB Win10 cũng bị lỗi màn hình xanh như thế @@' Trong khi boot những thứ khác như bộ cứu hộ của anhdv thì vẫn được. Các anh cho em hỏi tại sao nó lại bị lỗi như thế và cách khắc phục để những lần sau nhỡ dính thì em đỡ phải ôm máy đi bảo hành ạ {too_sad}

hungm0x

Búa Gỗ
bây giờ như này cho nhanh . bác cho anh em ít ảnh chứ nói thế này khó hiểu . khi vào màn hình nó có hướng dẫn vào bios hoặc boot đó bác chụp cho anh em xem . máy nào cũng có cái đó như máy tôi là F12 để chọn boot và del để vào bios
ag mình tìm ra rồi do mình bật fastboot nên không truy cập được B ạ

hungm0x

Búa Gỗ
bây giờ như này cho nhanh . bác cho anh em ít ảnh chứ nói thế này khó hiểu . khi vào màn hình nó có hướng dẫn vào bios hoặc boot đó bác chụp cho anh em xem . máy nào cũng có cái đó như máy tôi là F12 để chọn boot và del để vào bios
đúng B bt nó sẽ có hướng dẫn ấn phím nào để vào bios hoặc menu boot nhưng máy E ko hiện nên ấn nó không vào được , E fai vào BIOS từ trong setting win 10 tắt fastboot là nó hiện B ạ