This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Vấn đề bản quyền Windows 10 và Office 2016?

ungthienhai

Búa Gỗ
Xin chào ,

Mình đã active được Win 10 và Office 2016 ( by phone )
Mình check thời hạn bản quyền của Win 10 là vĩnh viễn, còn check thời hạn của Office thì không có thời hạn hiện ra.
- Vậy cho mình được hỏi:
+ Key Win10 được đồng bộ vào tài khoản Microsoft rồi thì không cần cài lại Key đúng không ?
+ Key Office của mình là VL, nhưng khi active xong lại ra Retai. Và có thời hạn vĩnh viễn đúng không ?

LICENSE NAME: Office16,Office16ProPlusVL_MAK edition
LICENSE DESCRIPTION: Office 16, RETAIL(MAK) channel

+ Vậy key Office có được đồng bộ vào tài khoản Microsoft như win 10 không hay không, nếu không thì khi cài lại,
vẫn lấy key VL ở bước 1, sau khố lấy IDD ( đã lưu ) điền vào đúng không ?

Mình xin cảm ơn.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm trước ở topic thảo luận về Office, bạn @baogia2010 có hướng dẫn tôi về key 2019RT, key RT cũng giống như BQS của Win, khi cài lại đúng bản Office 2019RT, điền key cũ thì nó sẽ activated cho bạn. Đó là về 2019RT, còn 2016RT thì tôi chưa thử, để tôi tìm lại topic đó cho bạn xem mấy tấm hình nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Máy của bạn chủ topic active = key MAK thì ko giống key retail được , vì vậy phải backup đó bác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bạn nên sao lưu "BQ Windows + Office" bằng các PM có trên forum hoặc bằng cách thủ công như sau :

1. Sao lưu "thư mục 2.0" ở đường dẫn sau
Mã:
%windir%\system32\spp\store

2. Và phục hồi "BQ Windows + Office" khi cần bằng cách:
Mở Command Prompt (Admin), nhập lần lượt các lệnh sau và Enter:
Mã:
net stop sppsvc
Chép đè thư mục 2.0 đã lưu vào đường dẫn "%windir%\system32\spp\store"
net start sppsvc

ungthienhai

Búa Gỗ

Cảm ơn bạn,

Nhân đây cho mình hỏi là Bản quyền Windows hay Office RT hay VL cũng đều backup thủ công theo cách này đúng không ? Folder 2.0 đó đều chưa BQ của Windows và Office đúng không bạn ?
- Khi Restore lại key, thì bản quyền vẫn là vĩnh viễn Office đúng không bạn, vì mình không tìm thấy ngày thời hạn của Office khi kiểm tra, nên không hiểu Office này có thời hạn không ?

Sửa lần cuối:

Arrivederci

Gà con
Trước hay dùng cr*ck, giờ thì bắt đầu dùng bản quyền cho các phần mềm thiết yếu