Hỏi/ Thắc mắc - V/v lắp SSD cho laptop? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc V/v lắp SSD cho laptop?

HaLeDa

Rìu Sắt Đôi
Dùng những phần mềm trên nếu bỏ luôn HDD thì SSD phải 500GB mới dùng tạm được vì ổ cài win và phần mềm là đã 200GB rồi. Còn data của những phần mềm đồ hoạ thì file nào cũng nặng.
SSD 500GB giờ dưới 2 triệu chứ có phải đắt đâu bác ?
Mua 250GB đổ lại tầm này là tối kiến.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
SSD 500GB giờ dưới 2 triệu chứ có phải đắt đâu bác ?
Mua 250GB đổ lại tầm này là tối kiến.
- Thứ nhất cái SSD 240GB là đã quá dư cho việc cài win và phần mềm của bác thớt mà lại tận dụng được cái HDD 1TB thì mình thấy chả có gì là tối kiến cả. Bản thân mình cũng dùng giải pháp trên để tận dụng cái HDD của mình.
- Thứ hai bạn biết để lưu những mẫu thiết kế của phần mềm đồ họa thớt cần thì cái SSD 500Gb chả thấm vào đâu không?

HaLeDa

Rìu Sắt Đôi
Ý kiến mỗi người thôi bác ạ, em xin lỗi vì nhận xét ý kiến của bác tối.
Em thấy nâng vài trăm ngàn lên 500GB thoải mái nó là cái nhìn lâu dài. Rút từ bản thân ra thì mua ổ cứng thừa nó là hơn thiếu. File đồ họa 2D-3D nó nặng nhưng cũng ko đến mức như edit video hay lưu trữ film ảnh gì, 500 là đủ.
Bác lưu file nặng trên HDD Caddybay xong lúc mở app ra xử lý cái file nặng đó thì tốc độ vẫn í ẹ thôi.

dragonking91

Rìu Chiến
Dùng đồ hoạ thì nên chọn SSD của samsung, intel, wd black,...
Dung lượng tối thiểu 250GB, tốt nhất chọn 512GB.
Máy chủ thớt không có khe M2, có ổ DVD, vậy nên khi mua SSD chọn loại Sata 2.5 inch.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ý kiến mỗi người thôi bác ạ, em xin lỗi vì nhận xét ý kiến của bác tối.
Em thấy nâng vài trăm ngàn lên 500GB thoải mái nó là cái nhìn lâu dài. Rút từ bản thân ra thì mua ổ cứng thừa nó là hơn thiếu. File đồ họa 2D-3D nó nặng nhưng cũng ko đến mức như edit video hay lưu trữ film ảnh gì, 500 là đủ.
Bác lưu file nặng trên HDD Caddybay xong lúc mở app ra xử lý cái file nặng đó thì tốc độ vẫn í ẹ thôi.
Mỗi người 1 ý kiến thô nên không có gì phải xin lỗi đâu bạn.
- Skectch 3d, autocad 2d-3d,... (Mình đoán bác thớt là thiết kế xây dựng) chỉ có bác thớt mới biết 500GB có đủ không thôi.
- Còn về caddy bay thì mình đang dùng Orico cho cái ổ cứng của mình. Nó không bằng SSD nhưng mình thấy không phải là ì ạch khi dùng

CongTZ

Gà con
Bạn nên mua tầm 512GB cho thỏa mái mà cài soft, chứ 240Gb mai mốt lại tù!