Hỏi/ Thắc mắc - USB cắm nhiều bị USB Device Not Recognized | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc USB cắm nhiều bị USB Device Not Recognized

binhtiente

Búa Gỗ Đôi
Ai biết vấn đề này giúp mình với, mình đang dùng asus z10pa xeon chả là cắm dcom để chạy vmware mình đang chạy 25 cổng usb hub đều oke nhưng khi cắm thêm 1 cổng nữa là nó bão lỗi, mình đã tìm nhiều cách trên mạng rồi không được ko biết tại main hay tại cắm nhiều quá nó limitd mình không biết sử lý sao ai biết chỉ cách khắc phục giúp mình.

binhtiente

Búa Gỗ Đôi
Cái này mình nghĩ là do nhiều usb quá nó ăn dòng cao. Cắm thêm cái nữa nó bị quá dòng nên hệ thống báo lỗi đó bạn. Bạn thử bớt 1 usb đi rồi cắm usb đó vào xem có được không?
quá dòng là sao bạn quá tải điện à, rút chuột ra thì lại cắm đc thêm usb vào nhưng chuột cắm vào lại lỗi

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
quá dòng là sao bạn quá tải điện à, rút chuột ra thì lại cắm đc thêm usb vào nhưng chuột cắm vào lại lỗi
Đúng rồi bạn, các cổng Usb có dòng điện cho phép tầm 800mA đối với chuẩn 2.0 và 1500mA với chuẩn 3.0. Bạn dùng nhiều vượt ngưỡng dòng điện mà các cổng usb có thể cung cấp nên nó báo lỗi.

binhtiente

Búa Gỗ Đôi
Đúng rồi bạn, các cổng Usb có dòng điện cho phép tầm 800mA đối với chuẩn 2.0 và 1500mA với chuẩn 3.0. Bạn dùng nhiều vượt ngưỡng dòng điện mà các cổng usb có thể cung cấp nên nó báo lỗi.
vậy giờ có cách nào không bạn giúp mình với giờ cắm cổng pcie liệu có oke không

sirmartin

Búa Đá
Ai biết vấn đề này giúp mình với, mình đang dùng asus z10pa xeon chả là cắm dcom để chạy vmware mình đang chạy 25 cổng usb hub đều oke nhưng khi cắm thêm 1 cổng nữa là nó bão lỗi, mình đã tìm nhiều cách trên mạng rồi không được ko biết tại main hay tại cắm nhiều quá nó limitd mình không biết sử lý sao ai biết chỉ cách khắc phục giúp mình.

mua 1 cái HUB có nguồn phụ chắc giải quyết được vấn đề này