Hỏi/ Thắc mắc - USB bị ẩn và không truy cập được | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc USB bị ẩn và không truy cập được

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Bên bác cũng bấm như hình của cháu, click OK thì sang cái hình này không biết bấm vào đâu nữa cháu:

Chắc bên cháu cái usb không có bị hư nặng như cái của bác nên sửa được, bên này bác chịu thua luôn rồi cháu. Bác cảm ơn cháu và @trungminh đã nhiệt tình hổ trợ cho bác nhé.
Dạ cháu vào thì nhấn Start để chạy thôi chứ ko làm gì nữa hết. Có thể là cách này không hiểu quả với USB của bác rồi.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Cảm ơn cháu nhưng rất tiếc chưa thành công cháu ơi, usb này bị lỗi Write Protected, chắc

Bác không tìm được firmware theo thông tin này, cháu xem giúp bác có file nào không nha cháu:

Mã:
Description: [M:][R:]USB Mass Storage Device(Lexar USB Flash Drive)
Device Type:  Mass Storage Device

Protocal Version: USB 2.00
Current Speed: High Speed
Max Current: 200mA

USB Device ID: VID = 05DC PID = C75C
Serial Number: 5116A458970ABB1E65A0

Device Vendor: Lexar
Device Name: USB Flash Drive
Device Revision: 0102

Manufacturer: Lexar
Product Model: USB Flash Drive
Product Revision: 8.07

Controller Vendor: Alcor Micro
Controller Part-Number: SC908AN/AU6989AN [E602] - F/W 94A3
Flash ID code:      2C84643CA500 - Micron MT29F128G08CBCAB - 1CE/Single Channel [MLC-16K] -> Total Capacity = 16GB

Tools on web: http://dl.mydigit.net/special/up/alcor.html

Possible Flash Part-Number
----------------------------
[1CE]MT29F128G08CBCAB x 1 pcs/Channel x 1 Channel

Flash ID mapping table
----------------------------
[Channel 0]    [Channel 1]
2C84643CA500    --------
--------    --------
--------    --------
--------    --------
--------    --------
--------    --------
--------    --------
--------    --------
Bác dùng thử cái này xem sao nha.

tuner

Búa Đá
Cảm ơn cháu nhé đã giúp. rất tiếc là bản này @trungminh đã gửi cho bác trước đó, bác có báo lại tình hình ở cmt #18, cháu xem thêm hình dưới đây khi bác cố làm lại và vẫn lỗi cháu à:

Bác kiểm tra lại hồi trước có xài phần mềm gì để khóa quyền ghi của ổ cứng ko?

Trước cháu có USB cài NTFS Drive Protection. Sau quên mất, nó chỉ "Read only". Phải chạy lại nó để bỏ chế độ "Write Protected" đó bác.

Mở được quyền ghi rồi thì mình chạy lại firmware như trên. :D.
Nếu có gì ko phải, bác bỏ qua cho cháu. :D

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Bác theo cái này https://genk.vn/huong-dan-chi-tiet-cach-nap-lai-firmware-cho-usb-bi-loi-20210112143459519.chn.

Tôi cũng vừa mới sợt trên GG, đọc cũng thấy hay.
em đợt qua tết có cài windows cho đứa em bằng usb. Cài xong thì không sao. Lúc xóa bộ cài để chép thêm bộ office 2019 vào thì nó báo lỗi. Nghi ngờ nó chết mất chip nhớ cũng lần mò một lúc, thử cả bài này cuối cùng ném luôn cái usb 8GB xuống cống. Lượn ra pico gần nhà phải đến 5 lần cuối cùng cũng mua được con USB 3.0 Kingston DT100G3

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác kiểm tra lại hồi trước có xài phần mềm gì để khóa quyền ghi của ổ cứng ko?

Trước cháu có USB cài NTFS Drive Protection. Sau quên mất, nó chỉ "Read only". Phải chạy lại nó để bỏ chế độ "Write Protected" đó bác.

Mở được quyền ghi rồi thì mình chạy lại firmware như trên. :D.
Nếu có gì ko phải, bác bỏ qua cho cháu. :D

Cảm ơn cháu đã góp ý, bác cũng tìm lại thật kỹ thì không thấy soft đó trong máy cũng như trên usb đó cháu.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
Thử dùng partition wilzard tool , xóa sạch usb rồi tạo lại xem sao nhé