Thảo luận - USB 3.0 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận USB 3.0

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu mở trang web mà lỗi không vào được bác ạ, hay họ chặn ở Việt Nam nhỉ ? Nếu 4t mà có giá 100 usd thì rẻ quá, ở đây mà có cháu cũng mua ngay @Hoang Duch2

Vậy đơi Bác chụp cái hình từ trang web đó nha cháu. Bác sẽ gửi hình vào cmt này luôn.

Hình đây cháu, nó giống cái 8TB đó:

Hình dưới này chi tiết hơn nhưng Bác chưa dùng cho việc charge phone, chỉ toàn dùng chép file thôi, nó có đầu cắm charge và cable usb 3.0 ở mặt bên kia.

Sửa lần cuối:

Đại Chúa Tể

Rìu Bạc
Đề xuất bác làm 4 cái usb 8gb =)))) mỗi cái một bộ boot :v {brick}{brick}
Đang có 3 cái USB chứa từng bộ boot khác nhau đây {EMO_022}

triofm

Rìu Sắt
Dưới 100K cho loại USB 3.0 hiện nay có hảng color và Kington nhưng tôi đã dùng 1 cái 16GB 3.0 của KINGTON rồi nó ghi chỉ 13MB/s khi kết nối 2.0 mà nó giật lên xuống liên hồi ghi ko ổn định . Còn USB 2.0 thì giá dưới 100K là đúng rồi
Tôi search 4 trang bán hàng online tìm hơn 1 buổi ko thấy có loại USB 3.0 nào có giá dưới 100K mà dùng tốt cả . Còn cửa hàng nào bán dưới 100K thì tôi ko biết chỗ bán với ko time để đi tìm cửa hàng .
Tiện thể có mạng mua online cho tiện ko phải chạy đi tìm tốn xăng
[/QUOTE]
Em vừa search trên shopee đó bác. Cái y chang của bác nó bán 98.000. hi hi. Em không dám gửi link ở đây sợ bảo là quảng cáo. Tiệm cũng vậy, hôm trước giới thiệu thôi, mà admin bảo quảng cáo trá hình nên em không dám nói ở đây. Có điều cái USB này em làm boot thì thấy nó không ngon, kén máy lắm.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em vừa search trên shopee đó bác. Cái y chang của bác nó bán 98.000. hi hi. Em không dám gửi link ở đây sợ bảo là quảng cáo. Tiệm cũng vậy, hôm trước giới thiệu thôi, mà admin bảo quảng cáo trá hình nên em không dám nói ở đây. Có điều cái USB này em làm boot thì thấy nó không ngon, kén máy lắm.
Khi có giá rồi , tính đến phí vận chuyển vì vậy khi mua 1 đơn hàng cần tính cái giá phải trả là bao nhiêu .
shopee nó tính phí cùng tỉnh thành là 21K nhẹ nhất , lazada nó tính 11K , v.v nói chung phải tính giá thành chứ ko tính đơn giá !!

Sửa lần cuối:

kuroo123

Búa Đá Đôi
Bác nên thử copy 1 thư mục có dung lượng lớn bao gồm nhiều file nhỏ để xem kết quả thế nào chứ copy 1 file dung lượng lớn thì chưa đánh giá được hết khả năng của nó.

chuixoixa

Rìu Bạc
giá này ngon lành rồi, còn cái tuổi thọ thì chưa biết có chấp nhận được hông nữa
Hồi xưa có mua 1 em usb 3.0 màu đỏ hiệu Apacer tới 64Gb giá rẽ có 100k xài ngon mượt. Cho tới 1 hôm....Tính ra cũng được đâu 6 tháng. Hy vọng của bạn không bị như vậy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Test dựa trên nhu cầu sử dụng thực tế mới đánh giá đúng và đủ dc {big_smile}
Test với 1 thư mục đã installer 1 software trên Ồ cứng SSD với chuẩn 3.0 nó cũng lên và xuống đến vài KB là chuyện bình thường . Một file vài KB thì lấy đâu vài chục MB để nó write . Các bạn nên hiểu đánh giá 1 thiết bị lưu trữ nên dựa vào cái gì ???