Nhờ tư vấn - Tư vấn về việc lựa chọn NAS và Server | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn về việc lựa chọn NAS và Server

bibo2016

Gà con
Chào các bác,
Em mới xin được con NAS Buffalo TeraStation TS-XL. Nhưng mở lên thì bị báo Error đỏ thế này. Em cắm LAN nhưng ko thấy sáng đèn.
Nhờ các bác hỗ trợ giúp em ca này với. Làm sao để Flash Rom con này cho nó sống được không ạ. 4Bay mà hỏng thì phí quá

bibo2016

Gà con
Sau khi thử 1 hồi thì đèn LAN đã sáng nhưng ko kết nối được để flash các bác à

kai210

Gà con
Chào các bác,
Em mới xin được con NAS Buffalo TeraStation TS-XL. Nhưng mở lên thì bị báo Error đỏ thế này. Em cắm LAN nhưng ko thấy sáng đèn.
Nhờ các bác hỗ trợ giúp em ca này với. Làm sao để Flash Rom con này cho nó sống được không ạ. 4Bay mà hỏng thì phí quá

Con này giờ giá bn nhỉ? Thấy buffalo cấu hình hơi cùi nhưng cài đặt mọi thứ có vẻ dễ.

bibo2016

Gà con
Bạn thử sửa/thêm thông số này vào LSUpdater.ini xem sao.

Code:
[Flags]
VersionCheck = 0
NoFormatting = 0

[specialflags]
debug = 1
Vấn đề đã xử lý được.
Thì ra phải lắp FULL 4 ổ vào mới format được. Làm em mất 2 ngày ròng.
May mà kiếm đủ 4 ổ, test cái may sao chạy được :D
Con này ko có Rom hay NAND j đó bên trong, mà Firmware cài trực tiếp trên ổ cứng. Nên dùng ko sợ bị Brick các bác à

porsche

Gà con
Vấn đề đã xử lý được.
Thì ra phải lắp FULL 4 ổ vào mới format được. Làm em mất 2 ngày ròng.
May mà kiếm đủ 4 ổ, test cái may sao chạy được :D
Con này ko có Rom hay NAND j đó bên trong, mà Firmware cài trực tiếp trên ổ cứng. Nên dùng ko sợ bị Brick các bác à
Có nhé đồng chí, nó có con NAND 512MB trên main (HY27UF084G2B)

ANAN1986

Gà con
Có nhé đồng chí, nó có con NAND 512MB trên main (HY27UF084G2B)
Con này copy nội mạng (ví dụ PC với NAS cùng kết nối với switch/router gigabit) thì tốc độ tối đa được bao nhiêu nhỉ?

hongnam93

Gà con
Cho em hỏi về HDD server 2.5 300Gb 15k chuẩn SAS, bây giờ nhiều server còn dùng không ạ. Em muốn bán 1 lô 30 HDD chưa sử dụng, nhưng không rõ giá ra sao.

duyrapper255

Búa Gỗ
Cho em hỏi về HDD server 2.5 300Gb 15k chuẩn SAS, bây giờ nhiều server còn dùng không ạ. Em muốn bán 1 lô 30 HDD chưa sử dụng, nhưng không rõ giá ra sao.
Ổ đó giờ chắc mấy cty nào đang dùng mà bị hư cần thay thế chứ bán ko được giá đâu bác. Tầm 500 600k/ổ thôi mà nhu cầu hầu như ko có.
Mình mua ổ 1.2TB HP SAS 15K giá sỉ có 800k à.

lalaPhan

Gà con
Tình hình là bên em đang cần kiếm mấy con case rack để tái cơ cấu lại phần cứng cho nó gọn nhà gọn cửa mà ko tìm thấy bên nào cũng cấp. Nên h em lên hỏi các cao nhân xem các bác có biết bên nào cung cấp không? 4U đổ lên càng tốt. Thanks các bác

luuthianh

Gà con
Tình hình là bên em đang cần kiếm mấy con case rack để tái cơ cấu lại phần cứng cho nó gọn nhà gọn cửa mà ko tìm thấy bên nào cũng cấp. Nên h em lên hỏi các cao nhân xem các bác có biết bên nào cung cấp không? 4U đổ lên càng tốt. Thanks các bác
Là cần mua máy chủ dạng rack hay tủ rack?