Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn về ổ cứng SSD (500GB) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn về ổ cứng SSD (500GB)

Mọi người ơi, máy tính mình hiện đang sử dụng ở cứng HDD rất chậm nên mình muốn chuyển sang ở SSD (500GB), có ai có kinh nghiệm sử dụng qua hoặc biết loại nào tốt tốt, chỗ nào giá cả hợp lý tư vấn giúp mình ! Thank you!!

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Mọi người ơi, máy tính mình hiện đang sử dụng ở cứng HDD rất chậm nên mình muốn chuyển sang ở SSD (500GB), có ai có kinh nghiệm sử dụng qua hoặc biết loại nào tốt tốt, chỗ nào giá cả hợp lý tư vấn giúp mình ! Thank you!!
mình nghĩ bạn chọn ổ ssd 240G hiện cũng đang giảm giá (dưới 1tr ) để cài win là ổn, còn nếu cần lưu trữ thì gắn thêm 1 ổ HDD chạy cùng, máy mình cũng 1 ổ ssd cài win và 1 ổ HDD lưu data, chạy rất mượt, các app để ổ C chạy rất nhanh.
Trong trường hợp bạn muốn chơi game hoặc cần render tốc độ cao thì mới cần mua ssd 500G.
Vì ổ ssd nhanh có nhanh thật nhưng khi hỏng là hỏng luôn, ko cứu đc data như hdd, thân.

Hungkattys

Búa Gỗ Đôi
mình đang dùng loại này, thấy khá ổn, nếu bạn có điều kiện hoặc lưu trữ nhiều thì dùng cái 1tb ổn hơn

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Bạn mua trên Memoryzone á, giá cả chỗ đó mình thấy hợp lý. Nếu nhu cầu không nhiều bạn mua loại 120-240GB để cài Windows thôi, lưu trữ thì dùng HDD cho đỡ phí.

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Mình thấy SSD trên trang Memoryzone ổ 500gb sata 3 có 2tr à hiện giờ SSD giá rẻ

Ethanol

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Ra trực tiếp cửa hàng mà mua, mua loaiuj có bảo hành ít nhất 2 năm trở lên ấy, đừng mua qua mạng.

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Bạn chuẩn bị tiền xong rồi thì xác ra chỗ nào uy tín nhất nơi bạn sinh sống mua là đc!

Lại đó họ tư vấn tận răng dựa trên số tiền của bạn thôi!

==> mua xa chi bao hành cực lắm!

Mua xong còn nhờ họ cài lại win với phần mềm cho nè.

Rồi nữa hư win hay bảo hành sữa chữa món gì họ cũng nhiệt tình giúp cho này!

:)) nào nâng cấp dàn máy pm mình hén

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ssd thì samsung rồi, ít tiền thì colorful, tin được 2 con đó, cái hdd tặng mình đi =)

mn211991

Gà con
Nếu có ổ quang thì mua ssd 128-240GB thôi, xong mua caddy bay về lắp HDD vào ổ quang cho kinh tế. Còn có điều kiện thì 500GB cũng dc, SSD giờ cũng rẻ rồi. Nên mua Samsung hoặc WD blue.

Máy bạn máy gì?
Nếu có khe PCI-E thì xài Samsung 970 evo Plus 500GB NVme là chuẩn nhất.

Sửa lần cuối:

hoangph72

Rìu Vàng Đôi
SSD chỉ nên sử dụng cho HDH, khi dùng lưu data thì kèm đám mây phòng sự cố hỏng ssd thì không lấy lại được dữ liệu. SSD Samsung vẫn là số 1 bạn nhé.