Nhờ tư vấn - Tư vấn nên mua máy tính xách tay hãng MSI hay Lenovo ? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn nên mua máy tính xách tay hãng MSI hay Lenovo ?

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vãi lol, về chế độ bảo hành, 2 thằng trên hành lắm hả bác, nhưng hình như đều 24 tháng BH mà nhỉ
Tuỳ chỗ mua và model máy, đa phần là 24t nhưng qua tay đại lý thì họ cắt xuống còn 12t, còn bảo hành của 2 hãng này thì hên xui nha, nhưng riêng Lenovo vẫn ổn hơn, còn MSI thì trùm đổ thừa luôn, mua đi rồi từ từ trải nghiệm tiếp bạn.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Tuỳ chỗ mua và model máy, đa phần là 24t nhưng qua tay đại lý thì họ cắt xuống còn 12t, còn bảo hành của 2 hãng này thì hên xui nha, nhưng riêng Lenovo vẫn ổn hơn, còn MSI thì trùm đổ thừa luôn, mua đi rồi từ từ trải nghiệm tiếp bạn.
Trừ dân tỉnh chứ dân Tp bảo hành mà vẫn còn vác đến nơi mua là gà mờ rồi, cứ bác hóa đơn mua hàng và máy phi thẳng đến TTBH của hãng.

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
Không biết bác có hay mang lap đi không thì mấy con trên đều khá là nặng nếu thêm cả sạc. Bác không hay sử dụng đồ hoạ hay game thì nên chọn loại mỏng nhẹ như Thinkbook, Legion Slim tất cả đều có màn 100%sRGB. M cũng mua dòng legion nhưng giờ không chơi game nữa nên vác đi thấy khá mệt. À bác nên ngó qua thể loại xách tay của gian thương trên Voz nhé, 22 tr nhưng khá nhiều máy ngon, đổi lại khoản bảo hành. Chúc bác sớm tìm được máy phù hợp

duc2003

Gà con
Theo mình thì chọn Lenovo thì ổn hơn.

RyanHie

Gà con
bạn có chơi game không? nếu có thì mua gaming là hợp lý (nhớ mua loại nào có knang nâng Ram 16-32gb) đừng nghe mấy a bao là mua mỏng nhẹ. Mình đi học thì học là ít, chơi thì nhiều nên cứ mua mấy máy gaming mà giải trí cho thoải mái. Mua mấy con mỏng nhẹ chán lắm, ngoài việc mỏng nhẹ ra thì kn nâng cấp rất là ít --> về sau làm các tác vụ nặng không thể làm được. Mua lap gaming cho khỏe + màn rời chơi 2 màn cho thoải mái

chipsteps

Rìu Vàng
Đã được dùng qua nhiều loại máy khi còn làm Bank, em khuyên bác thật sự là tránh 2 hãng này ra!
Xếp hạng của cá nhân em: Dell, Acer, MSi, HP (Lenovo thấy hay bị sửa phần cứng nhiều lắm)