This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn nâng cấp PC cũ

huyhaivu

Búa Gỗ Đôi
Dạ em xin chào các bác, hiện em đang có bộ máy tính bàn sau:

CPU: Core i3-2100
Main: Gigabyte B75-D3H
RAM: 8GB DDR3, còn khe cắm
Nguồn: Cooler Master RS-500-PCAR-D3 (500W).
Card màn hình: Gigabyte 7750 1GB
Em đang dùng màn hình độ phân giải 1920x1080.

Xin các bác tư vấn giúp em nâng cấp dàn này, ngân sách em hiện có 6 triệu ạ. Chủ yếu chơi game và tí Photoshop Ai ạ. Em ở HCM ạ.

Em xin cảm ơn các bác nhiều ạ.

huyhaivu

Búa Gỗ Đôi
Main này socket 1155, kiếm con i7 3770 tầm 2tr, thêm cây ram 8G tầm 1tr, máy chưa có SSD thì thêm con 120G cài windows là vừa rồi

dạ em cảm ơn bác ạ, em đang dùng SSD Samsung Evo 850 120GB ạ . Không biết card màn hình có thể nâng cấp để chơi game hiện hành không bác nhỉ?

baongocdc

Rìu Vàng
Máy của chủ tút cũ rồi nên nâng cấp sẽ bị khập khiễng, với ngân sách 6tr mà chưa tính màn thì ráp được con máy mới thỏa mãn chủ tút đó, chỉ cần con main và còn CPU ko đờii cao lắm là ok!

Sửa lần cuối:

Shiny

Rìu Sắt
thế này hơi khó , chơi game là những game nào đồ họa khủng ra sao , còn pts build ko cẩn thận là treo máy . Theo mình nếu ko nâng cấp vga rời thì nâng cấp lên i3 9100f , ram 8gb bus 2666 , main MSI H310-F Pro , còn lại giữ nguyên vga , màn hình và nguồn . 3 món này hàng new bh 3 năm trên shopee bán rẻ lắm ko đến 5tr đâu . Còn bạn muốn nâng cấp vga thì sẽ phải thay nguồn tùy từng con ít thì cũng phải 750w 80+ gold . Thay vga thì phải chú ý nguồn ko sập nguồn . Còn ổ cứng ssd rẻ nhất là của Lexar 500gb giá 1tr2-1tr3 gì ấy .

meebo

Rìu Vàng Đôi
Chơi vừa vừa như LOL, Dota 2, PUBG thì cũng ok rồi.
Với nhiêu tiền đó thì ý của @vuabipasia là tui thấy ổn. Khi nào có nhiều tiền làm con máy xịn. Mà thật ra khi mình đi làm có tiền thì thời gian chơi game với cày cuốc đâu còn (ha ha)

ansos123

Rìu Bạc
nguồn hơi phế 1 chút. Nếu nâng card thì lắp gtx 1660 cũng đc còn ko thì nâng lên chip i7 2600 ko card nếu ko chơi game nặng. Nâng cả chip cả card thì phải nâng nguồn tối thiểu 550W cho ổn