Nhờ tư vấn - Tư vấn nâng cấp ổ ssd | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn nâng cấp ổ ssd

son1610

Gà con
vga đầu tiên nhé bác
Lên ssd samsung 860 evo 250gb luôn đi bạn, giá tầm 1tr3, bảo hành 5 năm, hoạt động nhanh và ổn định. Còn xài Camtasia và Photoshop bị lag, giật thì nâng cấp thêm RAM, nhưng nên ưu tiên đổi ổ SSD trước
Mình lắp ổ ssd kington rồi bạn , đang bị hiện tg lỗi ko biết phải do ổ ko

Teplice

Thành viên BQT
Mình fomat hêt win cũ rồi mà bạn
Nhưng trong 2 ổ cứng, active cho ổ nào hoạt động windows thôi, bạn đưa thêm thông tin để mọi người biết mà tư vấn lỗi, nói chung làm thế nào cho 1 ổ cài win, 1 ổ làm dữ liệu, active cả 2 ổ là nó xung đột

son1610

Gà con
Nhưng trong 2 ổ cứng, active cho ổ nào hoạt động windows thôi, bạn đưa thêm thông tin để mọi người biết mà tư vấn lỗi, nói chung làm thế nào cho 1 ổ cài win, 1 ổ làm dữ liệu, active cả 2 ổ là nó xung đột
Mình mua ở xuân vinh , nhân viên nó làm hộ luôn, loay hoay mãi nó mới cài đc, lúc đầu nó ghost xog ko vào đc win, xong nó phải rút ổ cũ cua minh ra nó mới ghost đc win. Xong mình vào trong win mình fomat ổ win cũ đi thôi, chứ ko biet nó có active ô moi ko

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
cho mình hỏi ổ M.2 có tốc độ trên 1000 nó có khác ổ ssd thường ko ?

thinhtn

Búa Gỗ
Mình mua ở xuân vinh , nhân viên nó làm hộ luôn, loay hoay mãi nó mới cài đc, lúc đầu nó ghost xog ko vào đc win, xong nó phải rút ổ cũ cua minh ra nó mới ghost đc win. Xong mình vào trong win mình fomat ổ win cũ đi thôi, chứ ko biet nó có active ô moi ko
Cái này bạn có thể kiểm tra trong disk management của windows xem sao?

Teplice

Thành viên BQT
Ổ mới chắc Active rồi, còn ổ cũ vẫn còn nguyên chưa chuyển đổi, nên bị xung đấy.

son1610

Gà con
Ổ mới chắc Active rồi, còn ổ cũ vẫn còn nguyên chưa chuyển đổi, nên bị xung đấy.
ổ cũ của mình giờ chuyển là ổ D nó ghi là Primary Partition , còn 2 E và F ổ còn lại nó ghi là Logical, giò có phải sửa gì ko ban

Teplice

Thành viên BQT
ổ cũ của mình nó vẫn ghi là Primary Partition , còn 2 ổ còn lại nó ghi là Logical
Vẫn để là ổ chính đó, còn active là mình ghim để cho ổ chính được hoạt động, sao họ không format và chuyển về Extended nhỉ. Bạn về nhà tự format à???

son1610

Gà con
Vẫn để là ổ chính đó, còn active là mình ghim để cho ổ chính được hoạt động, sao họ không format và chuyển về Extended nhỉ. Bạn về nhà tự format à???
cái thằng kỹ thuật ở đó nó loay hoay mấy tiếng mà ko ghost đc win, mãi về sau nó tháo ổ cũ mình ra nó mới ghost đc vào win, về nhà minh vào win và ấn fomat ổ win cũ đi thôi

Teplice

Thành viên BQT
cái thằng kỹ thuật ở đó nó loay hoay mấy tiếng mà ko ghost đc win, mãi về sau nó tháo ổ cũ mình ra nó mới ghost đc vào win, về nhà minh vào win và ấn fomat ổ win cũ đi thôi
Thế lỗi là nằm ở vấn đề đó,
Thứ 1: Dừ phải vào boot và xóa phân vùng và tạo lại phân vùng cho ổ cứng cũ.
Thứ 2: Có khi bản ghost bị lỗi.
P/s: Nếu bạn không chuyên về máy tính, hãy đến cơ sở nào kỹ thuật lành nghề họ làm cho, chứ dừ nói thế này không biết bạn có hiểu không. Không tạo lại ổ cứng, nhiều khi khởi động, nó hay ưu tiên vào các ổ cứng lung tung.

son1610

Gà con
Thế lỗi là nằm ở vấn đề đó,
Thứ 1: Dừ phải vào boot và xóa phân vùng và tạo lại phân vùng cho ổ cứng cũ.
Thứ 2: Có khi bản ghost bị lỗi.
P/s: Nếu bạn không chuyên về máy tính, hãy đến cơ sở nào kỹ thuật lành nghề họ làm cho, chứ dừ nói thế này không biết bạn có hiểu không. Không tạo lại ổ cứng, nhiều khi khởi động, nó hay ưu tiên vào các ổ cứng lung tung.
Mình dùng phần mềm Mini Tool vào chuyển từ Primary Partition sang Logical mà nó cứ hiện chữ trắng ko ấn vào để chuyển đc

Teplice

Thành viên BQT
Mình dùng phần mềm Mini Tool vào chuyển từ Primary Partition sang Logical mà nó cứ hiện chữ trắng ko ấn vào để chuyển đc
Chọn phân vùng cài windows của ổ cũ, sau đó delete phân vùng đó đi và tạo lại

Teplice

Thành viên BQT
Ok bạn minh phân vùng lại đc rồi và ghost lại win rồi, hiện tại chưa thấy lỗi gì
Nếu bị lỗi thì cài win xem thế nào, nó cũng là cách để tạo mới, nhiều khi bản ghost hay bị lược bỏ nên bị lỗi.;););)