This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Tư vấn nâng cấp máy laptop Dell?

deathofwar

Búa Gỗ
Chào cả nhà, em có cái laptop như cấu hình kèm theo.
Hiện giờ máy em cài khá nhiều phần mềm nên hơi chậm, nhờ cả nhà tư vấn bây giờ nên nâng cấp thêm Ram hay bổ sung thêm 01 ổ cứng nữa.
Em chân thành cám ơn.

Attachments

• Laptop Dell-cau hinh.jpg
    98 KB · Lượt xem: 15,526
Sửa lần cuối:

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Laptop đã quá cũ. Chip Intel thế hệ 2. Bạn mua cả ổ cứng SSD và RAM để cải thiện tình hình, tuy nhiên xem xét con lap đời Tống này còn khe RAM trống để nâng cấp không và dung lượng RAM mà laptop hỗ trợ tối đa.
Chạy Windows 7 nhé. Còn phù hợp công việc không rõ ý bạn công việc văn phòng hay đồ họa... Chạy nặng thì tiễn nó sớm được rồi với cấu hình này.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi

Up lại cái ảnh cho bạn.
Máy này bạn nâng thêm 4GB ram DDR3 nữa, nâng thêm 1 ổ SSD cài win tầm 128GB và cài win 64 bit để nhận 8GB ram (nếu nâng thêm ram)

deathofwar

Búa Gỗ
máy em được 6 tuổi rồi bác

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Đồng ý các ý kiến là nâng thêm 1 thanh ram ddr3L 4Gb bus theo thanh hiện có và ổ cứng ssd sata 3 120Gb hoặc 240Gb. cài win10 x64, đừng cài x86 nữa vì nâng ram sẽ không có tác dụng. Ổ hdd thì nên mua thêm Box làm ổ cứng lưu động, khi nào cần thỉ cắm vào để nâng tốc độ khởi động. Giờ hiếm khi dùng DVD nên tháo bỏ cho đỡ tốn pin.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Đời chip đầu 2 này ddr3 thôi bạn, ddr3l hình như phải tới đầu 4.

hs9225

Búa Gỗ
Cấu hình giống con máy của máy mình, đã nâng cấp ram 8gb, thêm ssd 128gb chạy win, ổ hdd lắp caddybay vô ổ dvd, cài win 10ltsc, chạy tác vụ văn phòng ngon lành