Nhờ tư vấn - Tư vấn mua Windows 10 bản quyền? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn mua Windows 10 bản quyền?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cách win tích hợp kích hoạt sẵn cũng là dùng kms thôi bạn.Bạn cài lại win đi rồi qua đây nhờ anh em support kích hoạt giúp. Sao bạn lại không biết đến Topic kích hoạt này nhỉ!
Nếu như tích hợp thư mục $OEM$ thì nó chạy tool digital đó bạn

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn 2 bác đã chia sẻ bây giờ thì cháu đã hiểu thêm, hồi trước cháu có tải thử 1 bản Win có tích hợp sẵn Office 2019 được active xem nó thế nào, mà cháu chỉ xem phần Office nó active bằng KMS do cháu chỉ quan tâm đến office nên cháu cũng nghĩ là Win nó cũng kích hoạt như thế nên đã hiểu sai!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn 2 bác đã chia sẻ bây giờ thì cháu đã hiểu thêm, hồi trước cháu có tải thử 1 bản Win có tích hợp sẵn Office 2019 được active xem nó thế nào, mà cháu chỉ xem phần Office nó active bằng KMS do cháu chỉ quan tâm đến office nên cháu cũng nghĩ là Win nó cũng kích hoạt như thế nên đã hiểu sai!

Cháu thân mến, bác gửi hình minh hoạ để cháu hiểu thêm như sau, nếu người làm bản ISO, cài thêm tools KMS hay KMSpico, sau khi kích hoạt xong thì nó như hình dưới đây:

7673

Còn với cách add thêm cái folder $OEM$ vào folder Sources của ISO, sau khi kích hoạt thành công nó ra hình này:

Bài viết đó ở đây: https://vn-z.vn/threads/tu-cai-them-phan-kich-hoat-bqs-vao-ban-iso-win-10.6847/

riketykid

Búa Gỗ
key bản quyền chính hãng nguyên zin chỉ kick trên máy mới dễ hiểu hơn là máy chưa Cr@ck nhé,máy mà Cr@ck rồi thì mua key sịn là vô nghĩa nhé,dùng ko khác gì Cr@ck đâu nhé

Higashino

Búa Đá
Các bạn cho mình hỏi đĩa win10 pro mà FPT phân phối giá hơn 3tr là bản Retail hay OEM nhỉ?