This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn mua ssd và ram cho laptop

Doctor76

Búa Gỗ
Laptop em dùng bên dưới, giờ đang muốn nâng ssd 120GB và thêm 4GB ram nữa, tổng chi phí là 1 triệu.
Mọi người giúp mình nên mua ssd loại nào dùng cho lâu dài, ram thì mình tính mua ram cũ có được không?

Shiny

Rìu Sắt
các bạn mua trên shopee giá cạnh tranh , mua của seller nào có review của người mua rồi là dễ mua nhất . Còn lắp có hợp vs laptop ko thì chat vs seller để họ tư vấn . Samsung thì thường bảo hành là 5 năm còn WD là 3 năm còn ở địa phương nơi cư trú có sẵn ở cửa hàng bán linh kiện máy tính thì bạn đến trực tiếp hỏi rồi mua về , fake hay ko thì vẫn trả lại dc còn shopee thì trả lại hàng .

bekutovnz

Búa Đá
mình thấy dòng WD green SATA 3 khá ngon đó chứ! mua online tầm 650k cho 120gb

caniquyvnz

Rìu Bạc
chủ thớt sắm được chưa?
nếu chưa thì mình củng hổ trợ bạn sơ qua, vì máy mình củng giống giống máy thớt
- ổ cứng không nên mua 120gb, mua 250 hoặc hơn ( hảng thì samsung mà quất )
-ram thì lên memorry or tiki mình thì tính quất e này max 16gb mình còn thiếu 1 cây đang đợi 9-9 này có gì hot quất luôn?
https://tiki.vn/ram-laptop-samsung-...MI0-7X6v2r6wIVGK6WCh1T6g4WEAQYAyABEgJbdPD_BwE

chúc chủ thớt may mắn

thanh933

Gà con
Ssd với Ram mình đề nghị dùng Samsung. Ssd nên mua mới còn ram thì kiếm hàng cũ cũng ổn, bữa mua 12G ram có 700k