This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn mua máy tính làm đồ họa dưới 30tr

Chào mọi người!
Tài chính mình có 30tr, nhu cầu của mình là làm After Effect vs Premier (nhưng chủ yếu là Premier), mọi người tư vấn dùm mình laptop nào mỏng nhẹ từ 2kg trở xuống.
Mình cảm ơn!

ansos123

Rìu Bạc

MSI Gaming GL65 Leopard 10SCXK (093VN) (i7-10750H/8GBRAM/512GB SSD/GTX 1650 DDR6) nặng có 2,3KG thui, giá tầm 23-25tr.

t mua máy lap msi (i7 9750H, ram 8, ssd 240, card GTX1650 maxq) từ năm 2019 giá 26tr đc tầm 2 năm cũng ổn. Chạy pr với ae full hd vừa phải, mỗi tội render lâu thì nóng máy, quạt kêu to. MSI có cái cooler boost bật quạt full tốc độ giảm đc tầm 5-6 độ, các hãng khác chưa biết ntn

dungltcd

Lạt Ma
Tầm này HP omen 15 hoặc Lenovo Legion 5 chip R7-4800H (8C/16T) là best choice, chấp mọi thể loại.

boduc

Rìu Chiến Vàng
Ra cửa hàng đi bạn, nhân viên họ tư vấn cho theo dòng máy họ hiện có, nếu bạn phân vân thì lúc đó cầm smatphone tham vấn với thành viên diễn đàn để họ giúp ý thêm. Bạn hỏi trên này, giúp bạn xong ra cửa hàng kiếm thì không có hàng, mất công.

Tầm 30 triệu thì tha hồ lựa được lap chạy đồ họa.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
ra cửa hàng bạn sẽ mua được máy mà bán hàng muốn bán cho bạn chứ không phải máy bạn cần mua.