Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn màn hình 24inch loại nào rẽ tiền dùng ổn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn màn hình 24inch loại nào rẽ tiền dùng ổn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Do màn hình máy tính của tôi bị hư sau 9 năm cày cuốc :D , giờ muốn mua cái mới mà ko có tiền nhiều
Dạo web bán hàng thấy mấy loại rẽ tiền 24in của TQ mà chưa biết có nên mua hay ko ? Sợ tiền mất tật mang

Các bác có kinh nghiệm phần cứng tư vấn giúp 1 cái để dùng , xin cảm ơn

trc mình mua 1 màn Hugon 24 inch 1tr6, giờ ko biết còn giá đó ko. Con này chỉ đủ dùng màu hơi nhạt.
sau đó mình mua tiếp 1 e màn 24in Samsung 2tr7, cũng khá ngon. Màu Sam thì nịnh mắt thôi rồi. Thiết kế cũng được! Mua chỗ phongvux, áp mã thanh toán qua QR đc giảm 3lit!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
trc mình mua 1 màn Hugon 24 inch 1tr6, giờ ko biết còn giá đó ko. Con này chỉ đủ dùng màu hơi nhạt.
sau đó mình mua tiếp 1 e màn 24in Samsung 2tr7, cũng khá ngon. Màu Sam thì nịnh mắt thôi rồi. Thiết kế cũng được! Mua chỗ phongvux, áp mã thanh toán qua QR đc giảm 3lit!
Sam 24 mà 2,7 thì cố gắng mua được , để tôi tìm hiểu xem giờ giá còn cỡ đó ko
Cảm ơn bạn nhiều

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
trên shopee với lzd sale màn hình dell khoảng từ 3-4tr đó bạn. thấy review tích cực lắm.
Mình xài còn LG up600 khá là ngon nhưng giá hơi cao

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User

[Nếu máu dưới 3 củ]​

Xiaomi Redmi 1A FHD 23.8 inches (3 triệu) (quốc tế)

Xiaomi Redmi 1C FHD 23.8 inches (2.8 triệu) (nội địa)

[Nếu máu trên 4 củ]
Mạnh dạn là lấy dell đê, cứ dell mà phang
Samsung LG lệch màu sấp mặt, muốn đúng màu phải 7 củ trở lên

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chân thành cảm ơn các bác và các bạn . Sau bao ngày lặn hụp mò tìm , thì tôi đã nhờ thằng con nó săn được 1 cái AOC 24in cũ với giá 1,2tr từ bạn của nó
Lắp vào dùng thấy OK rồi , nhưng ko thể kết nối được với D-SUB , khi kết nối D-SUB thì chỉ hiện thanh taskbar mà ko hiện các ICON ở desktop và ko có chuột để khiển , chuyển sang DVI thì mới dùng được
Bác nào biết khắc phục để dùng cổng D-SUB thì chỉ tôi với