This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn lắp router wifi

shinichi9521

Búa Gỗ
Tình hình là wifi nhà em xập xệ quá nên hôm qua mới nhờ ông anh bên VNPT đi lại đường dây rồi thay đổi mấy cục router trong nhà, em được tư vấn dùng con aruba ap 105 với giá 600k, mà sao em thấy loại này cũ quá đang phân vân với một số loại mới của tp link với dlink, tenda gì đó cũng tầm giá đó nhờ mọi người coi giùm em coi như thế nào hợp lý ạ

Attachments

61.7 KB · Lượt xem: 34,068

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Aruba 105 nào lại giá 600k vậy bạn, mình thấy các trang tmđt chỉ tầm 350k quay đầu thôi. Nếu bạn lắp trong gia đình bạn có thể mua Newifi 3 hoặc Xiaomi R3G. Còn lại với tầm giá 350k thì Aruba cũng đáng cân nhắc.

hoangz14

Gà con
nếu mình mua cục mesh này để mở rộng sóng rồi cắm dây lan vào máy tính thì có dc ko nhỉ hay chỉ thu sóng wifi thôi

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Cái quan trọng nhất chi phí bao nhiêu ko nói rõ.
Mình đoán ngân sách của bạn giới hạn tầm 600k, sử dụng mục đích gia đình.

Có 2 phương án:

1. Diện tích mặt sàn bình thường/2~3 tầng lầu. Chọn 2/3 con wifi 300k ~ 400k, chính hãng, kéo dây từ router tổng đến để tăng độ phủ sóng.

2. Diện tích mặt sàn nhỏ, nhà cấp 4... Chọn loại giá cao hơn chút 600k ~ 700k, chính hãng

Dòng Aruba kỹ thuật VNPT khuyến nghị là dòng Wifi chuyên dụng cho quán cafe, cửa hàng ... quy mô nhỏ.
Nếu hàng mới thì giá cao và tất nhiên chịu tải, sóng sánh rất tốt, ko bàn cãi.
Hiện những dòng này chỉ còn hàng cũ, date sâu, thường đánh hàng từ nước ngoài về nên giá rẻ. Nếu bên bán bảo hành đàng hoàng thì có thể mua được.
Tuy nhiên, dùng đồ cũ may rủi nhiều, chỉ dành cho dân trong nghề hoặc đội làm kinh doanh, người dùng bình thường mình khuyên mua mới 100% chính hãng bảo hành VN.

tittau

Rìu Sắt Đôi
nếu mình mua cục mesh này để mở rộng sóng rồi cắm dây lan vào máy tính thì có dc ko nhỉ hay chỉ thu sóng wifi thôi
không biết cái mesh này dùng ỏn o nhỉ thấy mọi người nói hay lắm mà chau thử