Thảo luận - Tư vấn hệ thống máy chủ cho công ty xây dựng | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tư vấn hệ thống máy chủ cho công ty xây dựng

QuangHuy0998

Gà con
Wireguard thì con nào cũng được, còn nếu openvpn thì kiếm hệ x86, bất cứ con nào có hỗ trợ AES-NI là chạy bét nhè.
Tùy mức độ chịu đầu tư mà bạn có thể xem xét các option laptop cũ bể màn/mini pc/hoặc tự build cả bộ.
Mini PC thì dùng mấy con Pi có ổn không bác?

invisible10x

Búa Gỗ
Em đang định build server VPN để vào mấy cái service ở nhà, các bác cho em xin tư vấn nên dùng Pi/router nào P/P nhất với, xài VPN tốc càng cao càng tốt vì mạng ở nhà cũng 200Mbps :). Có cổng mạng 1 Gbps càng tốt, no wifi cũng được ạ, ngoài VPN chắc thêm samba với udpxy thôi ạ
mikrotik rb750gr3, mình đang dùng con này làm VPN ikev2, theo quảng cáo cho băng thông tới 470Mbs, hiện tại mình đang dùng VPN trên con này để truy cập vô con NAS ở nhà, ngoài ra còn có Open VPN, L2TP, PTPP. Nếu thích wireguard thì nâng lên router OS 7, còn ổn định thì OS 6

hoangq9

Búa Gỗ
mikrotik rb750gr3, mình đang dùng con này làm VPN ikev2, theo quảng cáo cho băng thông tới 470Mbs, hiện tại mình đang dùng VPN trên con này để truy cập vô con NAS ở nhà, ngoài ra còn có Open VPN, L2TP, PTPP. Nếu thích wireguard thì nâng lên router OS 7, còn ổn định thì OS 6
cũng có con mikrotik rb750gr3 mà chưa biết setup vpn server như nào, có cần ip tĩnh không bác, connect qua domain được không nhỉ

invisible10x

Búa Gỗ
cũng có con mikrotik rb750gr3 mà chưa biết setup vpn server như nào, có cần ip tĩnh không bác, connect qua domain được không nhỉ
đâu cần ip tĩnh bác, con rb750gr nó cấp sẵn cho mình 1 domain ddns rồi nhưng cái domain name khó nhớ, nên mình gán cái domain này vào cname lên dịch vụ ddns khác như noip. Cứ thế dùng domain của dịch vụ ddns đó mà dùng thôi, nó tự update up động trên router

porsche

Gà con
đâu cần ip tĩnh bác, con rb750gr nó cấp sẵn cho mình 1 domain ddns rồi nhưng cái domain name khó nhớ, nên mình gán cái domain này vào cname lên dịch vụ ddns khác như noip. Cứ thế dùng domain của dịch vụ ddns đó mà dùng thôi, nó tự update up động trên router
DDNS của mình là serial_number.sn.mynetname.net =))
Bác có thể gán em nó vào CNAME của NoIP hoặc mua domain xịn cũng được.

mrvanhiep

Gà con
Chào các Bác, Chuyện là cty nó mới sắm con Synology RS819, để làm share folder lưu trữ trong cty và để backup mấy cái server trong cty.

Chán cái là con RS819 này nó ko có xài được app "Active Backup of Business" của synology. Nên nhờ các bác tư vấn giúp em cái giải pháp nào hoặc trên package center của synology có cái app nào tương tự "ABB" ở trên không các bác.

Em đang tính Add cái network folder từ Nas về rồi cho server chạy schedule tạo Recovery vào đó -> rồi dùng "Hyper Backup" backup lên cloud liệu có ổn không ạ :(

garanmuoi

Gà con
Chào các Bác, Chuyện là cty nó mới sắm con Synology RS819, để làm share folder lưu trữ trong cty và để backup mấy cái server trong cty.

Chán cái là con RS819 này nó ko có xài được app "Active Backup of Business" của synology. Nên nhờ các bác tư vấn giúp em cái giải pháp nào hoặc trên package center của synology có cái app nào tương tự "ABB" ở trên không các bác.

Em đang tính Add cái network folder từ Nas về rồi cho server chạy schedule tạo Recovery vào đó -> rồi dùng "Hyper Backup" backup lên cloud liệu có ổn không ạ :(
Nếu có "mấy cái server trong cty." xịn xò thì thử ảo hóa một em rồi như mình đây xem

Screenshot 2022-03-25 093833.jpg

Screenshot 2022-03-25 094030.jpg

có thể cài thêm 1 máy ảo trong đó cài bản xpenology để cài được ABB hoặc tạo 1 con windows cài veeam backup lúc này con NAS chỉ tạo folder share thôi

linhktv

Gà con
có thể cài thêm 1 máy ảo trong đó cài bản xpenology để cài được ABB hoặc tạo 1 con windows cài veeam backup lúc này con NAS chỉ tạo folder share thôi
Em cũng đang tính phương án như bác vì hiện tại em cũng có 1 con Xpenology cài trên cái lap ghẻ của em, hơi phiền phức thật lúc đầu mua con mới tưởng dẹp được con fake ai dè giờ cũng phải xài tiếp con fake

Em cũng đang tính phương án như bác vì hiện tại em cũng có 1 con Xpenology cài trên cái lap ghẻ của em, hơi phiền phức thật lúc đầu mua con mới tưởng dẹp được con fake ai dè giờ cũng phải xài tiếp con fake
mà ko ngờ con này lại ko có ABB ấy chứ, lên trang chủ nó xem thì thấy vậy thật, thôi rút kn lần sau coi kĩ thông số, app support rồi mua

linhktv

Gà con
mà ko ngờ con này lại ko có ABB ấy chứ, lên trang chủ nó xem thì thấy vậy thật, thôi rút kn lần sau coi kĩ thông số, app support rồi mua
Bởi vậy cứ tưởng chạy DSM là xài được tuốt, ai dè, một kinh nghiệm xương máu :(

bluebird

Gà con

Dùng tạm cloud station sync từ server vào đi, thằng Syno điếm vãi, con nas đắt tiền mà lại giở trò cắt bớt tính năng quan trọng, trong khi mấy con rẻ tiền dòng DS đã có Active backup rồi

thiklangxang

Gà con

Trước giờ toàn dùng Intel của Synology, bác nói về Realtek mới biết sự tương thích này.

Synology nhiều dòng mà, còn có yêu cầu kỹ thuật nữa

Bán đi mua dòng đời mới hơn xem bác, chứ chipset Realtek thì cũng hơi ớn. Thường thì tôi khi mua toàn chọn mấy dòng Intel của Synology.

còn không chỉ còn cách tìm giải pháp khác.

Yêu cầu và hạn chế
Để cài đặt Active Backup for Business, một thiết bị NAS chạy DSM 6.1.7 trở lên là bắt buộc và chỉ hỗ trợ máy chủ NAS Synology x64 và hệ thống tệp Btrfs

ANAN1986

Gà con

Server công ty bác platform chạy cái gì? Chạy on prem physical server Windows, Linux hay ảo hóa VMware, Hyper V các kiểu?
Bác xài thử thằng này xem: https://www.nakivo.com/resources/download/trial-download/

QuangHuy0998

Gà con
Các bác cho mình hỏi thêm.
Bên mình đang tìm giải pháp backup dữ liệu cho khối văn phòng có chia theo các phòng ban, các file backup đa dạng như word, excel, rar, sketchup... dung lượng trống cần khoảng 10TB. Nhu cầu của bên mình là lưu trữ, kết nối qua mạng (LAN hoặc internet đều được), phần quyền truy cập và phân vùng ổ cho từng người. Mình có tìm hiểu GG Drive nhưng chi phí duy trì khá cao nên cần tìm kiếm giải pháp khác phù hợp hơn. Nhờ ae tư vấn giúp mình ca này với ạ !

love1982

Gà con
Bên mình đang tìm giải pháp backup dữ liệu cho khối văn phòng có chia theo các phòng ban, các file backup đa dạng như word, excel, rar, sketchup... dung lượng trống cần khoảng 10TB. Nhu cầu của bên mình là lưu trữ, kết nối qua mạng (LAN hoặc internet đều được), phần quyền truy cập và phân vùng ổ cho từng người. Mình có tìm hiểu GG Drive nhưng chi phí duy trì khá cao nên cần tìm kiếm giải pháp khác phù hợp hơn. Nhờ ae tư vấn giúp mình ca này với ạ !
Làm con NAS để lưu backup thôi bác

bibo2016

Gà con
10T thì chơi Synology RAID 1 khoẻ, nhàn.
thích quay tay thì NextCloud