Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn giúp mình nâng cấp cho con pc này với | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn giúp mình nâng cấp cho con pc này với

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Mình có con Pc cấu hình như trong ảnh, nhờ mọi người tư vấn nâng cấp SSD, RAM, Card MH con này giúp mình với. Mình biết là con này đời Tống nhưng mà của em nhờ nâng cấp (em đang trong thời kỳ khó khăn nên ko có tiền mua máy mới), nên nâng cấp con này dùng tạm. Mục đích là để học phần mềm thiết kế như cad, catia....Mọi người giúp mình với nhé. Cảm ơn mọi người nhiều ạ.
1.JPG 3.JPG

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Con này mà dùng cad thì làm sao mà chạy nổi hả bạn . Bạn ra chỗ nào đó , hoặc ai đó xin 1 con chip E8400 ,8500, or 8600 gắn vào . Bởi chip này giờ bán cũng ko bào nhiêu tiền , tôi dư cả chục con hôm rồi vất vào đóng ve chai mấy con E7500 .
máy của bạn nâng cấp tốn tiền mà ko hiệu quả . Bạn có thể chi bao nhiêu tiền , nói ra các bác giúp bạn hoàn chỉnh hơn

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Con này mà dùng cad thì làm sao mà chạy nổi hả bạn . Bạn ra chỗ nào đó , hoặc ai đó xin 1 con chip E8400 ,8500, or 8600 gắn vào . Bởi chip này giờ bán cũng ko bào nhiêu tiền , tôi dư cả chục con hôm rồi vất vào đóng ve chai mấy con E7500 .
máy của bạn nâng cấp tốn tiền mà ko hiệu quả . Bạn có thể chi bao nhiêu tiền , nói ra các bác giúp bạn hoàn chỉnh hơn
Cảm ơn bạn. Máy của thằng em mình thôi. Bạn cho mình hỏi con này bjo nâng ram với ssd dùng tạm được không. Tầm 5 triệu không có màn hình thì được con pc cấu hình đáp ứng nhu cầu trên không bạn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ồ 5 triệu thì máy dùng để học quá ngon luôn ấy chứ , Bạn ở khu vực nào .
Chờ mấy bác rành phần cứng vào support sẽ OK thôi 5T là OK rồi
Máy của tôi mạnh hơn máy của bạn nhiều lắm , thế mà làm đồ họa còn ko nổi . Giờ để web với chơi media thôi . có thể vọc vạch văn phòng thôi

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
XEM RA "NHIỆM VỤ BẤT KHẢ THI"
+ NÂNG SSD 120GB ~400K
+NÂNG RAM 2GB ~250 (CHẮC LÀ RAM DDR 2 - PHẢI XÀI RAM CŨ)

PS: NÂNG XONG CÓ KHI BOOT MÁY HỔNG LÊN DO ...MAIN DIE.

ansos123

Rìu Bạc
RAM DDR2 mình tra online tầm 120k\ chiếc 2GB, làm 2 con 2 GB là đc. Nâng CPU dòng Core 2 Duo E7xx, E8xx tầm 150 => 250K. nâng con card GTX 750Ti nữa. SSD sắm loại 240GB của thằng Western Digital cũng đc, tầm 600-800K gì đó. Chú ý cả nguồn nữa, nếu nguồn nhỏ hơn 400W thì lắp VGA vào hơi yếu. Nâng nguồn cứ loại 400W, 450W trở lên của các hãng uy tín

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn. Máy của thằng em mình thôi. Bạn cho mình hỏi con này bjo nâng ram với ssd dùng tạm được không. Tầm 5 triệu không có màn hình thì được con pc cấu hình đáp ứng nhu cầu trên không bạn
5Tr thì bỏ máy đó mình mua 1 con khác đi bạn. Cũng nhiều sự lựa chọn
Máy bàn:
- Máy củ: Máy trạm Dell Precision T1700
(1 đổi 1 trong 12 tháng)4,850,000₫
Core i5-4570
4 nhân / 4 luồng
Tốc độ 3.20 GHz Up to 3.60 GHz
6 MB SmartCache
Bus Speed 5 GT/s DMI2
RAM 8GB
Intel HD Graphics 4600
0 nhân CUDA
Share RAM / 128 Bit
Băng thông 25.6GB/sec
Kết nối: Tùy theo mainboard
Độ phân giải tối đa: 2560x1600
HDD SSD 120 GB
Con này mình đánh giá khá ok. Hơi to 1 tý.
Laptop: Laptop Dell Latitude E6530 i5 3320M/4GB/SSD120GB ~ 5tr
Bạn có thể tham khảo máy khác. Sài Gòn mình nghĩ máy bán ở KimLong cũng khá ok. Mình đã mua máy bên đó2 lần và hài lòng về chất lượng và cách phục vụ (có 1 lần ngồi test laptop hơn 2h đổi nhiều con nhưng bạn kỹ thuật cũng khá vui vẻ)

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình có con Pc cấu hình như trong ảnh, nhờ mọi người tư vấn nâng cấp SSD, RAM, Card MH con này giúp mình với. Mình biết là con này đời Tống nhưng mà của em nhờ nâng cấp (em đang trong thời kỳ khó khăn nên ko có tiền mua máy mới), nên nâng cấp con này dùng tạm. Mục đích là để học phần mềm thiết kế như cad, catia....Mọi người giúp mình với nhé. Cảm ơn mọi người nhiều ạ.
Xem phần đính kèm 8750Xem phần đính kèm 8751Xem phần đính kèm 8750Xem phần đính kèm 8751
Thật sự con này thì mình khuyên không nên nâng cấp.
Lý do: Chi phí nâng cấp khác cao mà không hiệu quả.
- Main này Max nâng cấp RAM được 4GB chạy DR2 (RAM này giá sẽ cao hơn DR3 nhưng lại không tái sử dụng được khi dùng cho máy mới) ~ 400K
- Chip: Chi phí nâng cấp chip thì khá rẻ E8400 có giá tầm 150K KHông tái sử dụng đc cho máy mới sau này.
- Nếu nâng cấp card màn hình thì rất có thể sẽ phải nâng cấp thêm nguồn (Nguồn thì tái sử dụng ok)
- Card màn hình thì có thể dùng củ khoảng 1tr
- Nguồn khoảng 500k (mới): Nguồn mình khuyên nên mua mới.
- SSD 240GB ~ 800K
Tổng chi phí ~ 2.8tr
Nếu nâng cấp nhưng kèm rủ ro cao mà hiệu quả thấp. Khuyên thật lòng là không nên nâng cấp

caniquyvnz

Rìu Bạc
ráng 1 chai nửa ==6 Chai thì có dàn New luôn myphen {byebye}
chứ 5 chai căng ah!
lưu ý chưa có bàn phím + chuột + và màn hình nhá

1) Cpu intel G5400-3.7GHz
2) Main Asus //Msi/ H310- Asrock B365
3 )Ram King Max DDR4- 8gb- 2666
4) Nguồn Acbel Hk 350-350W nhá
5) Ổ cứng
- Ca này căng quá ,,, !nếu bạn muốn hiệu năng ok thì mua ssd - không thì dùng tạm ổ cứng củ - khi nào có tiền quất con SSD 860 evo -250GB của samsung chạy cho ok + ổ cứng củ thì chứa data
** ngoài ra nếu thấy chạy mấy phần mềm thiết kế như cad, catia.... đuối, thì lên mấy trang online quất con card rời ( Gt 630-730..) ngon nửa thì rx 470,570
khỏi lo nâng cấp trong vòng 2-3 năm nửa{embarrassed}

Sửa lần cuối:

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Thanhk các bạn. Mình đã tư vấn cho thằng em như các bạn trên đã comment, nó xúc dàn 6tr2 chưa màn :D. Mình cho nó cái ổ 1T mới, còn lại tự lo :D