Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn giúp e main cho 12700k: Msi b660m mortar wifi hay msi pro z690-a wifi? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn giúp e main cho 12700k: Msi b660m mortar wifi hay msi pro z690-a wifi?

pandapple

Gà con
Nhờ các bác tư vấn giúp em main cho 12700k, phù hợp cho dùng lâu dài, hiện ko có nhu cầu OC, dùng làm đồ hoạ 2d:

Msi b660m mortar ddr4 wifi hay msi pro z690-a ddr4 wifi?

E cảm ơn.

Phi Long Van Pro

Tưởng nhớ anh Phi Long Phong Vân
2 con main trên gần như nhau thôi b. này tùy theo kinh tế mà bạn chọn thôi.

Thường bản z xxx - A là bản nâng cấp nhẹ từ mã B lên thôi.

Chúc bạn sớm chốt đc với giá tốt

Handrf

Kiếm đá
chênh hẳn 2m5. nếu k OC thì pick B, tiền dư đập ssd, vga, ram dùng hợp lý hơn. cơ mà hình như b target vào quả wifi nhỉ?

trantrinh1902

Búa Đá Đôi
Dư thì main Z. Mà không có nhu cầu ép xung thì mua con 12700 chứ mua dòng K chi phí z bro. Mình đang xài main B660 mortar wifi cho con 12700 đây

trantrinh1902

Búa Đá Đôi
chênh hẳn 2m5. nếu k OC thì pick B, tiền dư đập ssd, vga, ram dùng hợp lý hơn. cơ mà hình như b target vào quả wifi nhỉ?
Giờ nhiều món phụ kiện teo PC phải có bluetooth thì phải target vào cái chức năng wifi chứ bạn. Ví dụ: Loa, tai nghe, chuột, bàn phím hầu hết bây giờ đều có bluetooth hết => Dàn PC gọn gàng, đỡ dây nhợ.

pandapple

Gà con
Dư thì main Z. Mà không có nhu cầu ép xung thì mua con 12700 chứ mua dòng K chi phí z bro. Mình đang xài main B660 mortar wifi cho con 12700 đây
Vâng e cảm ơn. Do trc h chưa xài dòng K bao h, mà bạn bán hàng b tư vấn, ko oc thì xài k vẫn ngon hơn. Với bác cho e hỏi giữa 12700 vs 13600k nó có chênh nhiều ko bác? E đang bị phân vân quá. E cảm ơn

trantrinh1902

Búa Đá Đôi
Vâng e cảm ơn. Do trc h chưa xài dòng K bao h, mà bạn bán hàng b tư vấn, ko oc thì xài k vẫn ngon hơn. Với bác cho e hỏi giữa 12700 vs 13600k nó có chênh nhiều ko bác? E đang bị phân vân quá. E cảm ơn
Mình search trên Hotgear thấy giá same same nhau đó bạn (khoảng 6tr5). Hơi bất ngờ là con 12700 mình build tháng 8 giá 7.89tr (tray) lận. Giờ mua dc giá 6tr5 thì hời quá rồi. Link bộ của mình, bạn tham khảo:

pandapple

Gà con
Mình search trên Hotgear thấy giá same same nhau đó bạn (khoảng 6tr5). Hơi bất ngờ là con 12700 mình build tháng 8 giá 7.89tr (tray) lận. Giờ mua dc giá 6tr5 thì hời quá rồi. Link bộ của mình, bạn tham khảo:

Vâng e cảm ơn. Ý e bị phân vân về hiệu năng 2 con ấy bác. 12700k vs 13600k. Bác rành thì chỉ giúp e. Mà bộ máy bác build chuẩn quá

trantrinh1902

Búa Đá Đôi
Vâng e cảm ơn. Ý e bị phân vân về hiệu năng 2 con ấy bác. 12700k vs 13600k. Bác rành thì chỉ giúp e. Mà bộ máy bác build chuẩn quá
Bạn tham khảo review youtube hoặc tham khảo thêm ở đây, chứ mình chỉ dùng qua 12700 nên k dám đánh giá 13600k đâu. Thêm nữa là bạn muốn làm đồ họa 2D thì phải check xem các phiên bản phần mềm của bạn khuyến nghị cấu hình ntn (đánh vào đơn nhân hay đa nhân, có cần phải card đồ họa mạnh hay chỉ cần card tích hợp là đủ...).
Kinh nghiệm của mình khi build PC:
1. Liệt kê các phần mềm cần sử dụng
2. Liệt kê yêu cầu phần cứng của từng phần mềm. Ví dụ check cấu hình chạy nuột After Effects như ở đây
3. Chọn cấu hình phần cứng đáp ứng tất cả các yêu cầu phần cứng ở bước 2.