Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn giúp bộ PC 6 triệu quay đầu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn giúp bộ PC 6 triệu quay đầu

duonglinh2

Rìu Bạc
Mình cần bộ PC để nghe nhạc xem phim, nếu chơi được liên minh thì càng tốt! Nhờ các bác tư vấn giúp
bạn ở đâu . nếu khu miền bắc thì đừng dùng AMD hồi trước mình có dùng 1 bộ đến lúc nó lỗi . không tìm đâu ra chỗ sửa .với 6 triệu bạn muốn mua đồ bảo hành dài hay ngắn thế nào nữa nói rõ mới hỗ trợ được

Hamano Kaito

Moderator
bạn ở đâu . nếu khu miền bắc thì đừng dùng AMD hồi trước mình có dùng 1 bộ đến lúc nó lỗi . không tìm đâu ra chỗ sửa .với 6 triệu bạn muốn mua đồ bảo hành dài hay ngắn thế nào nữa nói rõ mới hỗ trợ được

Bạn nói nhăng nói cụi gì vậy ? AMD hư ko có chỗ sửa ??? {rofl}{rofl}

Hamano Kaito

Moderator
không phải không có mà là ít . như chỗ mình cầm ra mấy tiệm gần gần nó kêu "anh không sửa mấy loại dùng chip AMD này em ơi" nguyên văn đó

Chỗ đó ko có tay nghề cao rồi bạn. với lại CHIP mà hư thì sao mà sửa được.
Dòng main của Intel lẫn Amd thì nó cũng na ná nhau thôi, có khác nhau gì đâu ?? Lỗi bios thì nạp lại, còn hư chip thì ai sửa cho bạn !?? Intel hư còn ko sửa được huống chi Amd ??
------
Chốt lại để mình đoán : khả năng cao là chỗ đó ko có chip amd để thay thế mà chỉ có chip intel {tongue}

duonglinh2

Rìu Bạc
Chỗ đó ko có tay nghề cao rồi bạn. với lại CHIP mà hư thì sao mà sửa được.
Dòng main của Intel lẫn Amd thì nó cũng na ná nhau thôi, có khác nhau gì đâu ?? Lỗi bios thì nạp lại, còn hư chip thì ai sửa cho bạn !?? Intel hư còn ko sửa được huống chi Amd ??
------
Chốt lại để mình đoán : khả năng cao là chỗ đó ko có chip amd để thay thế mà chỉ có chip intel {tongue}
à quên không nói rõ . main bị lỗi chứ không phải chip . và họ nói main sử dụng chíp AMD này khó sửa tại vì ở đây họ có ít linh kiện thay thế . chắc chỗ mình nó thế . vì thế lên mình mới nói bạn chủ topic muốn mua phải tìm hiểu rõ khu vực của mình thế nào . không lại giống mình

Nthanhdat

Búa Gỗ Đôi
6tr chắc mua được bộ máy intel i5 4th á bạn
Mua từng bộ phận ráp vô rồi dùng, cửa hàng chắc chỉ bán đồ 8th trở lên
Mua từng phần tự ráp máy sẽ tốt hơn, mua thùng cũ ráp sẵn ở tiệm % lớn sẽ bị "thuốc" phí tiền

dragonking91

Rìu Chiến
:D AMD tiến tới thôi
Chủ thớt chắc hỏi được ở đâu k thèm quay lại topic này nữa rầu.
@duonglinh2 bác ơi là bác, main bác hư ở ngoài k sửa được thì mang lên hãng họ hỗ trợ cho. À mà bác khuyên người khác dựa vào thành kiến cá nhân không hay đâu.

ducminh192

Gà con
Main: Gigabyte B85 4 khe ram giá 1.050.000 Vnd

CPU: Intel Core i5 4570 giá 1.550.000 Vnd

Ram: DDR3 16Gb 8G x2 Giá bán: 1250.000 Vnd

SSD: 120G giá bán: 550.000 Vnd

Nguồn: Xigmatek 500w giá bán: 350.000 Vnd

Vỏ case: Full LED giá bán: 200.000 Vnd

VGA: VGA Asus GT 750Ti 4G GDDR5 2.250.000 Vnd

Giá tham khảo: 6.750.000 Vnd