Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn chọn mua laptop mới | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn chọn mua laptop mới

Supporter

Gà con
Em đang tìm mua một em laptop mới, gắn bó lâu dài :D Nhu cầu học tập công nghệ thông tin (quản trị mạng) và giải trí game nhẹ (LoL). Em có tìm được em Asus F560UD BQ400T
Các bác thấy có ổn không ạ :D em cảm ơn

ntquyet247

Rìu Vàng
Em đang tìm mua một em laptop mới, gắn bó lâu dài :D Nhu cầu học tập công nghệ thông tin (quản trị mạng) và giải trí game nhẹ (LoL). Em có tìm được em Asus F560UD BQ400T
Cũng được nhưng cần thêm 1 con SSD nữa!

Conan KLOP

Búa Gỗ
i5-8250U / GTX 1050 / 8GB DDR4 /

Con này LOL với code thì chắc chả cần suy nghĩ. SSD thì đừng nên lên tại vì lên rồi khó xuống lại lắm ;))

BinhHT

Rìu Sắt
Bạn tham khảo thử mẫu này xem
Laptop HP ProBook 450 G6.
Mẫu này mình mới mua, có sẵn SSD 256Gb, I5 8265U, Ram 4GB. Mẫu này có 2 khe ram nên có thể nâng cấp được và có sẵn ổ M2.Sata 2.5 inch cho bạn muốn nâng cấp ổ đĩa, vỏ kim loại, có tính năng bảo mật của HP. Tuy không có card rời, xài card Intel HD Graphics 620U, nhưng mình nghĩ là học CNTT không cần card rời đâu. Mình cũng học CNTT :3.

phongnd2910

Búa Gỗ Đôi
còn này là sài ngon rồi ... còn ko thích thì i5

Supporter

Gà con
Cũng được nhưng cần thêm 1 con SSD nữa!
người ta tặng kèm 1 SSD 120 GB nữa các bác ạ :D

Supporter

Gà con
Bạn tham khảo thử mẫu này xem
Laptop HP ProBook 450 G6.
Mẫu này mình mới mua, có sẵn SSD 256Gb, I5 8265U, Ram 4GB. Mẫu này có 2 khe ram nên có thể nâng cấp được và có sẵn ổ M2.Sata 2.5 inch cho bạn muốn nâng cấp ổ đĩa, vỏ kim loại, có tính năng bảo mật của HP. Tuy không có card rời, xài card Intel HD Graphics 620U, nhưng mình nghĩ là học CNTT không cần card rời đâu. Mình cũng học CNTT :3.
cũng rất hợp lí ạ, đọc qua thấy 4GB RAM hơi hãi, may bác bảo có 2 khe nên cũng đỡ lo. cấu hình rất ổn, em sẽ cân nhắc thêm ạ

ansos123

Rìu Bạc
chưa thấy bác ghi ngân sách cụ thể là bao nhiêu nhưng với nhu cầu cảu bác e nghĩ nên sài core i5 thế hệ 8, ram 4gb mai sau nâng thành 8GB, ko card rời. Khuyến khích chọn hãng dell, asus, hp, acer

Supporter

Gà con
chưa thấy bác ghi ngân sách cụ thể là bao nhiêu nhưng với nhu cầu cảu bác e nghĩ nên sài core i5 thế hệ 8, ram 4gb mai sau nâng thành 8GB, ko card rời. Khuyến khích chọn hãng dell, asus, hp, acer
ngân sách của em từ 10-20tr ạ, nhưng tầm 18tr đổ lại là vừa r ạ :))

BinhHT

Rìu Sắt
Ram mình khuyên là nên nâng lên 8GB nhé, Win 10 mình chạy không chưa cài đặt gì mà đã chiếm gần 3GB Ram rùi. :v Có SSD thì máy nhanh lắm đó bạn. nên chọn SSD + 8GB Ram.

Supporter

Gà con
Ram mình khuyên là nên nâng lên 8GB nhé, Win 10 mình chạy không chưa cài đặt gì mà đã chiếm gần 3GB Ram rùi. :v Có SSD thì máy nhanh lắm đó bạn. nên chọn SSD + 8GB Ram.
vâng anh, em asus trên bài của em RAM 8GB có SSD 120 GB tặng kèm ạ :3

tan3n

Búa Gỗ
ngân sách của em từ 10-20tr ạ, nhưng tầm 18tr đổ lại là vừa r ạ :))
Tầm 18-20tr là có nhiều mẫu máy ngon rồi có cả card rời nữa. Bạn nên chọn con có card rời nhé chứ ko nên chọn con có card tích hợp vì card rời vẫn xử lý đồ họa ngon hơn. Nếu Ở HN nên tham khảo ở mấy cửa hàng này phucanh.com.vn, hanoicomputer.com, maihoang.com.vn. Tầm tiền này nên xem hãng nào có cấu hình ngon hơn thì múc.