Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn build thùng PC tầm 10 củ cho con học tập | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn build thùng PC tầm 10 củ cho con học tập

Hello anh em, em xin vợ 20tr đóng tiền học phí cho th con vào lớp 1, mà lỡ dư 10 củ. Em định tận dụng số tiền này để build 1 thùng PC cho th con lập trình deep learning đang trending. E cần thùng PC chạy tốt các con game DOTA2, GTA5. Con em cũng không thích màu mè lắm đâu, chủ yếu hiệu năng. E cũng ko rành công nghệ lắm, mà nó bảo xin được th bạn con màn hình có freesync và displayport gì đấy, nên là mong muốn PC tận dụng dc con màn hình này. Mong mấy bác giúp th con e có tương lai tốt nhất ạ. E cảm ơn.
{please}

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Hello anh em, em xin vợ 20tr đóng tiền học phí cho th con vào lớp 1, mà lỡ dư 10 củ. Em định tận dụng số tiền này để build 1 thùng PC cho th con lập trình deep learning đang trending. E cần thùng PC chạy tốt các con game DOTA2, GTA5. Con em cũng không thích màu mè lắm đâu, chủ yếu hiệu năng. E cũng ko rành công nghệ lắm, mà nó bảo xin được th bạn con màn hình có freesync và displayport gì đấy, nên là mong muốn PC tận dụng dc con màn hình này. Mong mấy bác giúp th con e có tương lai tốt nhất ạ. E cảm ơn.
{please}
12-13tr chắc dễ thở hơn á, về nói là đóng thêm tiền đồng phục đi {doublegun}

Fusin

Rìu Sắt
Hệ thống Deep learning đòi hỏi phần cứng mạnh mẽ để có thể xử lý những dữ liệu lớn và thực hiện những phép tính phức tạp. Có nhiều mô hình phải mất nhiều tuần, thậm chí là nhiều tháng để triển khai những phần cứng tiên tiến, hiện đại nhất. Hiện tại các nước như Mỹ -Trung Quốc-Nhật ...vv. thì họ dùng máy lượng tử mô phỏng, còn các nước khác cũng ít nhất là siêu máy tính. Ngay tại ĐH FPT thì môn này cũng chỉ thực hành trên server chuyên dữ liệu của họ. Vậy học lập trình trên con PC 10 triệu thì chỉ có thể viết và học tập lý thuyết. Còn khi lên chương trình chạy mô phỏng... Quả thật không thể nghĩ làm sao chạy đây.

Deep learning thực chất là một phương pháp của Machine Learning. Mạng nơ-ron nhân tạo trong Deep Learning được tạo nên để bắt chước khả năng tư duy của con người. Bạn thử hình dung học lập trình "bắt chước tư duy con người" thì máy PC phải thế nào?

baotq76

Búa Gỗ Đôi
tầm đo tiền thì mua i3 gen 13 + main + nguồn 550W 80 bronze mới tầm 6 củ , còn lại ram ssd VGA ,case ,fan kiếm đồ cũ mà mua , chịu khó lên mấy hội nhóm fb săn nếu tự ráp được

MinhGiang

Rìu Vàng
Th con bắt đầu vào lớp 1 mà: học deep learning, chơi dota2, gta5? Rồi xin bạn được màn hình có freesync ... . Con chủ thớt dạng thần đồng chứ hoặc chả có th con nào cần pc cả? {bye}{bike}{bye}

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cần laptop thì ới em hàng nhập US giá rẻ bất ngờ :). Site em đang mần nên chưa úp sản phẩm được.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Cần laptop thì ới em hàng nhập US giá rẻ bất ngờ :). Site em đang mần nên chưa úp sản phẩm được.
Hong làm wordpress cho lẹ khỏe, làm php mệt dị bác