Chia sẻ - Tự Kích hoạt Windows/ Office với key retail | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Tự Kích hoạt Windows/ Office với key retail

tamngm

allons-y!

chuixoixa

Rìu Bạc
Bổ sung:
Với Windows 10 Pro, sau khi nhập key Retail vào MSAct Plus, có IID (key còn sống). lấy IID nhập vào trang Web lấy CID.
Khi đã có CID thể hiện trên trang Web, không cần nhập CID để kích hoạt nữa (khỏi mất công Copy & Paste). Mở Settings > Update & security > Activation. Nên nhớ, lúc này Windows 10 Pro vẫn báo chưa kích hoạt. Đứng lo lắng! Click vào "Change product key" và nhập key vừa lấy CID xong 1 lần nữa. Windows 10 Pro sẽ kích hoạt bản quyền số quá dễ dàng!

PS: Vừa thực hiện giúp kích hoạt qua Teamviewer sáng nay cho @phamlong
Restart your windows and done, your windows will show "Windows is activated"
{lmao}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cho xem cái hình đi. Phải đọc xem nó viết gì?
Nó báo ở khung dưới là installer key error code: 0x0.....50 Mấy số giữa thì tôi ko nhớ , và khung step2 nó ko hiện gì ngoài các dấu sao , tôi tắt hết các thứ rồi bác , tiếc là tôi ko có chụp ảnh .
Cảm ơn bác quan tâm

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Nó báo ở khung dưới là installer key error code: 0x0.....50 Mấy số giữa thì tôi ko nhớ , và khung step2 nó ko hiện gì ngoài các dấu sao , tôi tắt hết các thứ rồi bác , tiếc là tôi ko có chụp ảnh .
Cảm ơn bác quan tâm

Có khả năng là:
1. Nhập sai key cho phần mềm đang cài
2. Click chọn Windows hay phiên bản Office chưa đúng.
3. Nhập key Retail cho phiên bản Office VL hay ngược lại

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Hoan hô mưa kây! ?
Hình như các member sợ key retail hay sao á cứ tìm key vl mà phan.

Vì họ chưa biết hoặc chưa hiểu lợi ích của key Retail. Hơn nữa, việc cài Office VL nhanh chóng hơn cài Office Retail. Thêm nữa, họ cũng không biết các soft giúp chọn lựa apps khi cài Office Retail nên cứ chọn Office VL cho dễ! :)

Cosmos

Búa Gỗ
Dear các bác,
em giải nén file iso Retail en_office_professional_plus_2016_x86_x64_dvd_6962141, sau đó dùng Office tool plus chỉ để cài Word, Excel.
Bây giờ có cách nào để activate ko các bác?

chipsteps

Rìu Vàng
các bác còn key Office 2016 Retail active by phone nào nữa không ạ? mấy key trên đều die hết rồi :(

hoatienii

Búa Đá
Mình chạy xong lệnh này sao vẫn chưa có bản quyền số nhĩ
Cscript slmgr.vbs -ato Exit