This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ Tự Kích hoạt Windows/ Office với key retail

tranan4u

Gà con
Mình vẫn chưa rõ dùng key retail để kích hoạt thì có ưu điểm gì hơn so với key VL MAK. Cả 2 loại đều active online hoặc by phone như nhau nên cần bạn hoặc ai đó chỉ giáo thêm

hailuamientay

Sử dụng Key tiết kiệm là cho người khác cơ hội !
Theo hiểu biết của hai lúa tui thì nó như dầy:
+Đối với Windows thì không phân biệt key khi kích hoạt (nhưng key phải đúng phiên bản).
+Đối với Office thì phân biệt cài đặt bản nào thì sử dụng key bản đó.
Key Retail dễ sao lưu và khôi phục lại khi cài lại Windows hay Office cùng phiên bản đã sao lưu (Windows 10 thì các bản tương đương office vẫn phục hồi được).
Key VL _MAK khi vừa hết lượt thì còn webact. được sau đó phải gọi điện để kích hoạt. Key VL dễ mất kích hoạt khi Windows cập nhật, cài driver hay thay đổi phần cứng...
Hai lúa tui chỉ biết được nhiêu đó thui.

Thanks b

epxexedebe

Gà con

Kudzu

Gà con
thanks bác

Cho mình hỏi mình đang win 10 home sl bản quyền. Giờ dung cách này có update lên win 10 pro được ko.

KO được và cũng có thể được

Run gõ SPP => tokens => skus xem trong đó có những thư mục gì cho biết
Có 2 folder core và core single language bạn. Mình cài lại win nó cứ cài mới win 10 home chứ ko thể cài win 10 pro được

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Có 2 folder core và core single language bạn. Mình cài lại win nó cứ cài mới win 10 home chứ ko thể cài win 10 pro được
Nhập hết vào cmd(admin)
Mã:
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
exit
chờ nó update và khởi động lại là thành 10 pro.
Dùng key và hướng dẫn kích hoạt ở #1

Đã thành công cảm ơn bạn nhiều nha