This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Trùng IP với người khác.

Bạn thấy sao ?

• Tổng số lượt bình chọn
    6
  • Poll closed .

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Em tham gia diễn đàn cũng lâu rồi. Nhưng địa chỉ IP của em khi được tra ra, thì nó trùng với 8 account khác trong diễn đàn. Em không biết tại sao là trùng như vậy ạ ?
Không chỉ Forum mình, lúc trước em cũng bị với Forum khác nữa.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi chưa hiểu vì sao có việc trùng IP, không biết của tôi có trùng với account nào không các bạn?
Thường ở VN có nhiều máy dùng chung 1 nhà mạng ví như VNPT , Viettel .v.v.. mà hầu hết là IP động ko có cố định 1 IP , vì vậy mà nó thường bị trùng đó bác .
Như 1 dãy IP này là của 1 máy từ vài năm trước giờ ko còn dùng nữa , nay nhà mạng cấp cho máy khác , vì vậy khi 2 cái máy này vào vnz trước và sau , thì vnz sẽ ghi nhớ IP của mỗi máy cho mỗi lần login . NICK của tôi có lẽ là nhiều IP ở nhất vì hay thường cài lại win
Còn bác thì ở USA nên khó mà trùng IP ở VN

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn bạn đã giải thích, vậy trùng IP khi có chuyện gì xảy ra ngoài forum thì mình sẽ bị oan uổng nếu CA không tìm ra đích danh người làm.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn bạn đã giải thích, vậy trùng IP khi có chuyện gì xảy ra ngoài forum thì mình sẽ bị oan uổng nếu CA không tìm ra đích danh người làm.
IP hiển thị trong thời điểm nào đó thì sẽ biết vị trí của máy tính ở khu vực nào .
Cùng 1 IP nhưng nhiều máy dùng nhiều thời điểm khác nhau thì sẽ hiển thị khu vực khác nhau đó bác , vì thế cũng ko khó dò tìm