This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc TPM laptop dell xps 14z

MinhGiang

Rìu Vàng
Tôi có chiếc laptop Dell XPS 14Z 412L mua năm 2011, chíp core i7 2640M. Hôm rồi kiểm tra TPM thì thấy không có. Mở trong bios cũng không có luôn. Không hiểu Dell không tích hợp hay bị ẩn (hoặc khoá)? Các bạn nào thông hiểu dòng laptop này thì tư vấn giùm, xin cảm ơn!

MinhGiang

Rìu Vàng
Tôi đã cài win11 pro để em nó bằng bạn bằng bè, sánh ngang với đàn em đàn cháu, kkk. Tôi dùng winNT setup trong công cụ boot anhdv bản 11/2020, mà phải làm tới 2 lần.
Lần 1 thấy ổ cứng là MBR đã chuyển sang GPT, làm đúng quy trình hướng dẫn, nhưng lại không boot được win. Khi khởi động lại nó lại boot vào anhdv.
Lần 2 làm lại thì chuyển ổ cứng về MBR, chạy setup xong thì máy đã khởi động vào win11. Vậy là thành công, dùng 3 ngày và update thoải mái mà chưa thấy báo lỗi gì.
Vấn đề là cái ổ usb boot thì định dạng là MBR nên chắc nó không cho cài win trên ổ cứng định dạng GPT. Có cách nào định dạng lại ổ usb sang GPT không các bạn?

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Cài bằng winnt thì ko cần quan tâm mbr hay gpt

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
máy bác vào trang hỗ trợ của Dell không thấy có thì biết chắc dòng này không có rồi