Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 14 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Theo thử nghiệm của bác thì có thể hiểu là:

- Trên bộ PC đã cài Office2019 bản quyền.
- Nếu mình cài thêm 1 bản windows thứ 2 lên máy và cài cùng bản Office lên đó.
> sau đó có thể dùng key Office cũ (đã kích hoạt bên win cũ) để kích hoạt bản Office mới cài ở win mới , phải không bác?

Nhân dịp hôm nay sửa máy, bác cài lại bản Win 2004 Pro thì cài xong chỉ cần chạy Troubleshoot là có Digital License. Còn Office 2019RT thì bác đã cài Office 2019RT trước đó trong máy rồi nên còn key của nó, hôm nay bác cho cháu thấy từng bước bác kích hoạt lại với cái key cũ của Office RT như các hình sau:

Đầu tiên bác cài từ đây, chạy file Install as run as admin, hình dưới đây bác mở luôn file Configuration.xml cho thấy Channel của nó là Monthly, bác chưa kịp bỏ các dòng cho Lync và Groove, thế nào cũng bị bạn @baogia2010 nhắc nhở :):

Các hình dưới đây là các bước tiếp theo khi làm activate với cái key RT cũ:

Khi điền key xong nhấn Activate thì nó lại ra giao diện dưới đây lần nữa:

Tắt Word đi, mở lại thì nó ra giao diện này:

Chọn Next từ hình trên, ta có hình dưới đây:

Bạn @@sec0 có thấy mấy cái icon khác với cái hình tôi gửi ở cmt trước không bạn? Đúng là bản đó tôi cài VL, cài xong thì convert sang RT đó bạn. Để tôi vào lại bản Win đó, chụp hình đầy đủ hơn cho bạn xem nhé :).

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cho mình hỏi một chút các bạn mình gặp lỗi như sau:
Máy tính DELL Latitude 3330 cài Windows 10 Pro và Office 2016 Retail.
Máy tính hoạt động bình thường.
Chỉ duy nhất khi dùng PowerPoint thì gặp lỗi sau:
" Khi chèn VIDEO vào PowerPoint thì máy sẽ bị màn hình xanh PAGE_FAULT_IN_NONPAGED_AREA"
Còn mở VIDEO trong các phần mềm, Convert VIDEO thì vẫn hoạt động bình thường.
Có bạn nào hiểu nguyên nhân? Cách khắc phục? chỉ giúp mình nhé.
Cảm ơn nhiều.
==>> Mình cài Office 2010 retail vào cho máy thì khi dùng powerpoint không bị lỗi như trên nữa.
==>> Không hiểu lỗi từ vấn đề xung đột nào của office 2016 nữa???

Sửa lần cuối:

Biglion

Búa Gỗ Đôi
Nhân dịp hôm nay sửa máy, bác cài lại bản Win 2004 Pro thì cài xong chỉ cần chạy Troubleshoot là có Digital License. Còn Office 2019RT thì bác đã cài Office 2019RT trước đó trong máy rồi nên còn key của nó, hôm nay bác cho cháu thấy từng bước bác kích hoạt lại với cái key cũ của Office RT như các hình sau:

Đầu tiên bác cài từ đây, chạy file Install as run as admin, hình dưới đây bác mở luôn file Configuration.xml cho thấy Channel của nó là Monthly, bác chưa kịp bỏ các dòng cho Lync và Groove, thế nào cũng bị bạn @baogia2010 nhắc nhở :):
Cảm ơn Bác đã rất nhiệt tình chia sẻ và chỉ dẫn cặn kẽ !

Cũng nhờ bác , nên đã tự giải đáp được cho bản thân thắc mắc từ những hôm trước.
Chả là cách đây khoang 2 chục hôm có vào lại Win 7 cũ có việc, nhân tiện thấy vẫn đang dùng Office2010 nên gỡ đi và cài sang Office2019ProPlus.
Sau khi cài xong thì kích hoạt, thử mấy key đang có lúc đó trên diễn đàn đều không được. Chợt nhớ có lưu mã số key MSDN_Retail cũng do các bác trên diễn đàn mình chia sẻ (file text) hôm trước đã kích hoạt thành công ở bên Win10 nên nhập vào thử cầu may. Không ngờ nhập xong nó nhận ngay tắp lự, không phải get CID gì cả (nếu nhớ không nhầm :)) . Sau khi nhập key vào và thành công mà vẫn còn bàng hoàng mất một lúc - bởi vì đã nhiều lần bị chậm chân nên biết rằng > key retail thường chỉ sống có vài tiếng thôi. Nên không thể nghĩ "số mình sao may mắn thế - cái key đã từ cách đây chục hôm mà giờ vẫn còn kích hoạt được"

Sau khi hỏi Bác thì thắc mắc đã được giải đáp: key Retail đã cài lên máy thì có thể cài đi cài lại và có thể cài trên HDH khác trên cùng máy đó.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn Bác đã rất nhiệt tình chia sẻ và chỉ dẫn cặn kẽ !

Cũng nhờ bác , nên đã tự giải đáp được cho bản thân thắc mắc từ những hôm trước.
Chả là cách đây khoang 2 chục hôm có vào lại Win 7 cũ có việc, nhân tiện thấy vẫn đang dùng Office2010 nên gỡ đi và cài sang Office2019ProPlus.
Sau khi cài xong thì kích hoạt, thử mấy key đang có lúc đó trên diễn đàn đều không được. Chợt nhớ có lưu mã số key MSDN_Retail cũng do các bác trên diễn đàn mình chia sẻ (file text) hôm trước đã kích hoạt thành công ở bên Win10 nên nhập vào thử cầu may. Không ngờ nhập xong nó nhận ngay tắp lự, không phải get CID gì cả (nếu nhớ không nhầm :)) . Sau khi nhập key vào và thành công mà vẫn còn bàng hoàng mất một lúc - bởi vì đã nhiều lần bị chậm chân nên biết rằng > key retail thường chỉ sống có vài tiếng thôi. Nên không thể nghĩ "số mình sao may mắn thế - cái key đã từ cách đây chục hôm mà giờ vẫn còn kích hoạt được"

Sau khi hỏi Bác thì thắc mắc đã được giải đáp: key Retail đã cài lên máy thì có thể cài đi cài lại và có thể cài trên HDH khác trên cùng máy đó.

Bác cũng nhờ @baogia2010 chỉ cho bác đó cháu, trước đó thì bác hay dùng lại file backup từ tools MsAct Plus hay cách chép lại folder 2.0. Tools MsActBackup hay MsAct Plus rất hiệu quả nhưng bác thấy mỗi lần sử dụng phải tắt AV hay Malwarebytes, phải cho vào exclusion của Malwarebytes. Giờ bác thấy có tools này của cháu @bbkim, bác dùng để backup và restore rất hiệu quả, cái bác thích là với bản Win mới cài, chưa kịp cài AV thì Windows Defender không nhảy ra delete tools này, link bài viết đó đây cháu:

https://vn-z.vn/threads/microsoft-p...cu-ho-tro-kich-hoat-ms-windows-offices.17956/

Cháu lưu ý, tools này hiện đã xoá chức năng get CID, bác chỉ dùng cho backup và restore thôi nha cháu.

Sửa lần cuối:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Cho mình hỏi một chút các bạn mình gặp lỗi như sau:
Máy tính DELL Latitude 3330 cài Windows 10 Pro và Office 2016 Retail.
Máy tính hoạt động bình thường.
Chỉ duy nhất khi dùng PowerPoint thì gặp lỗi sau:
" Khi chèn VIDEO vào PowerPoint thì máy sẽ bị màn hình xanh PAGE_FAULT_IN_NONPAGED_AREA"
Còn mở VIDEO trong các phần mềm, Convert VIDEO thì vẫn hoạt động bình thường.
Có bạn nào hiểu nguyên nhân? Cách khắc phục? chỉ giúp mình nhé.
Cảm ơn nhiều.
==>> Mình cài Office 2020 retail vào cho máy thì khi dùng powerpoint không bị lỗi như trên nữa.
==>> Không hiểu lỗi từ vấn đề xung đột nào của office 2016 nữa???
@NGHEO : thử BlueScreenView để xem MiniDump ntn ?

vinhtruyen92

Rìu Vàng

Cho em hỏi em check key win10 online ra kết quả như trên thì có còn dùng đc ko ạ?
Vì nó chỉ hướng dẫn là: "prompt! Error code: 008 can be activated by web page, 003 or 060 means the key is invalid. "

Và nếu dùng được thì loại này là get web, by phone hay online ạ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Xem phần đính kèm 12243
Cho em hỏi em check key win10 online ra kết quả như trên thì có còn dùng đc ko ạ?
Vì nó chỉ hướng dẫn là: "prompt! Error code: 008 can be activated by web page, 003 or 060 means the key is invalid. "

tool này cho kết quả ko rõ thì chịu

dungltcd

Lạt Ma
Xem phần đính kèm 12243

Key MAK mà về 0 thì có 2 trường hợp
- một là get CID bằng Web khi key vừa mới hết lượt online, số lượt get CID thì phụ thuộc vào số lượt online gốc của key.
- Hai là phải Call để lấy CID khi key hết hết lượt Oline và hết luôn lượt get CID by web , trường hợp này gọi là key Về Hưu.

Cả 2 trường hợp đều phải thử vào máy mới biết được.

dungltcd

Lạt Ma
Không biết có chỉnh chế độ update của VL sang Monthly Channel được không bác?
Chỉnh monthly rồi nó cứ trở lại PerpetualVL2019 đây cháu:

Xem phần đính kèm 12232
Để chỉnh sang Monthly Update channel đối với những máy đã cài bản Proplus 2019 mặc định theo kênh Semi-Annual Update channel (SAC) như của bác @@sec0 thì mở file Configure.xml lên thêm một dòng này vào
<Updates Enabled="TRUE" Channel="Monthly" />
Nội dung file configure.xml bây giờ như sau
VD:
Mã:
<Configuration>
<Add OfficeClientEdition="64" Channel="Monthly">
    <Product ID="Proplus2019Volume">
      <Language ID="en-US" />
      <ExcludeApp ID="Access" />
      <ExcludeApp ID="Publisher" />
      <ExcludeApp ID="OneNote" />
      <ExcludeApp ID="Outlook" />
      <ExcludeApp ID="OneDrive" />
    </Product>
</Add>
<Display Level="Full" AcceptEULA="TRUE" />
<Updates Enabled="TRUE" Channel="Monthly" />
</Configuration>

Sau đó chạy lại lệnh cài đặt để Office nó chuyển kênh Monthly và tải về những bản Updates mới nhất của kênh đó.

Mã:
setup /configure configure.xml

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Key MAK mà về 0 thì có 2 trường hợp
- một là get CID bằng Web khi key vừa mới hết lượt online, số lượt get CID thì phụ thuộc vào số lượt online gốc của key.
- Hai là phải Call để lấy CID khi key hết hết lượt Oline và hết luôn lượt get CID by web , trường hợp này gọi là key Về Hưu.

Cả 2 trường hợp đều phải thử vào máy mới biết được.
thế là cả 2 trường hợp đều lấy đc CID à bác? get web được, hoặc call skype được