Chia sẻ  Tổng hợp Web lưu trữ dữ liệu, dung lượng "khủng" miễn phí - Thoải mái lựa chọn (Update 03/2023)

Topic xin dừng cập nhật
Nhờ Mod đóng lại hoặc xoá luôn bài viết này cũng được.

Cám ơn!

Sửa lần cuối:
Trả lời

hnaht

Búa Đá
Nhắc đến MediaFire, file mình upload lên đó từ năm 2012 giờ vẫn còn nguyên vẹn, để không cũng khá lâu rồi.
Screenshot 2021-07-09 220118.png

dammage

Rìu Chiến
thằng box này chắc phải 2 3 năm gì rồi tui hông có đăng nhập, mới vừa vô thử thấy file còn nguyên luôn nè, max file size vẫn 250M thì thôi xài gì nữa, chắc là kém nhất trong mấy thằng tui biết luôn

mediafire có mấy file tui up từ 2010 tới giờ vẫn còn nguyên, có đợt gần 9 tháng tui hông có đăng nhập mà file vẫn còn

thằng này nhiều lần thay đổi chính sách về dung lượng rồi, nhớ hồi xưa hình như 50GB thì phải, xong có đợt nó giảm còn 40, xong có đợt nữa có tuột xuống còn 10GB, đăng nhập vô thấy thanh storage đỏ lòm do lố dung lượng làm tui hoảng hồn, xong từ từ nó phình trở lại, thằng này được cái dù đổi chính sách mới nhưng vẫn giữ lại mức dung lượng cũ của các tài khoản đã tạo trước đó

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Lưu trữ dữ liệu không quan trọng thì rất nhiều dịch vụ trực tuyến miễn phí cung cấp, nhưng để mà có độ tin cậy cao thì nên chọn mặt gửi vàng: Google drive, One drive, Mega, Yandex

Không thể không kể đến cây nhà lá vườn quốc nội Fshare, dịch vụ chia sẻ file Fsend, 4share mùa đứt cáp nữa.

VnmaX

Rìu Bạc
Hồi đó mình có làm gì đó cho thằng Mẹ đi à? Fine! Giờ được 52GB, đã bỏ xó cả năm trời vào vẫn còn sống.
Thử Up file lớn: Nó yêu cầu file không quá 20GB (Free), Mình up thử file Iso Windows 11, Không ngờ chỉ tầm 3p xong, hóa ra nó quét file, thấy trùng trong hệ thống nên nó kéo từ hệ thống vào chứ ko up lên.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
thằng box này chắc phải 2 3 năm gì rồi tui hông có đăng nhập, mới vừa vô thử thấy file còn nguyên luôn nè, max file size vẫn 250M thì thôi xài gì nữa, chắc là kém nhất trong mấy thằng tui biết luôn

mediafire có mấy file tui up từ 2010 tới giờ vẫn còn nguyên, có đợt gần 9 tháng tui hông có đăng nhập mà file vẫn còn

thằng này nhiều lần thay đổi chính sách về dung lượng rồi, nhớ hồi xưa hình như 50GB thì phải, xong có đợt nó giảm còn 40, xong có đợt nữa có tuột xuống còn 10GB, đăng nhập vô thấy thanh storage đỏ lòm do lố dung lượng làm tui hoảng hồn, xong từ từ nó phình trở lại, thằng này được cái dù đổi chính sách mới nhưng vẫn giữ lại mức dung lượng cũ của các tài khoản đã tạo trước đó

- Box thì buổi tối truy cập hơi chậm thì phải, nhưng tốc độ tải thì cũng tương đối, không tệ đâu bạn, mỗi tội file up lên nhỏ quá.
- MediaFire thì đúng là đủ thể loại luôn, mà của bạn tới 90GB chắc là tài khoản rất kỳ cựu, mình còn 1 tài khoản dù không mua premium của MediaFire nhưng vẫn được không giới hạn luôn kìa, nhưng giờ mình lại không nhớ được tài khoản tên gì :(, mò hoài ko ra được, tiếc quá.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hồi đó mình có làm gì đó cho thằng Mẹ đi à? Fine! Giờ được 52GB, đã bỏ xó cả năm trời vào vẫn còn sống.
Thử Up file lớn: Nó yêu cầu file không quá 20GB (Free), Mình up thử file Iso Windows 11, Không ngờ chỉ tầm 3p xong, hóa ra nó quét file, thấy trùng trong hệ thống nên nó kéo từ hệ thống vào chứ ko up lên.
- Nói chung cũng tuỳ tài khoản nữa, của mình thì sạch boong hết
- Mình cũng thử up lại file Windows ISO, lúc đầu tưởng nhanh lắm, ai dè đợi mỏi mòn mới lên được 6GB :D, chắc nó dùng cơ chế scan file trùng lặp cho người để quản lý file hiệu quả hơn đó mà.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Lưu trữ dữ liệu không quan trọng thì rất nhiều dịch vụ trực tuyến miễn phí cung cấp, nhưng để mà có độ tin cậy cao thì nên chọn mặt gửi vàng: Google drive, One drive, Mega, Yandex

Không thể không kể đến cây nhà lá vườn quốc nội Fshare, dịch vụ chia sẻ file Fsend, 4share mùa đứt cáp nữa.
Nói thiệt mình dùng 2 trang cây nhà lá vườn bạn ghi thấy nó chán thôi rồi, thấy không đủ sức thuyết phục nên chưa liệt kê vào list.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
hồi trước nó cũng để miễn phí 50GB đây nè nhưng xài thời gian nó rút lại còn 15G thôi
, giờ thì hông biết sao, tui cũng nghi ngờ cái 20GB đó lắm

mới tạo thử, hình như đúng là 20GB permanent thiệt

Mình thấy Mega dung lượng cho thực tế mà, đâu phải dạng ảo, tài khoản 50GB nhưng mình lưu file lên gần 30GB rồi, thấy tốc độ tải lên xuống cũng tạm, chỉ là đôi khi tải file lớn nó hay bị tửng tửng chút thôi :D

GoldenIce

Búa Gỗ Đôi
mấy web tác giả ghi tốc độ upload, download thấp, trung bình, tốt là do web giới hạn tốc độ hay do server nó cùi zậy nhỉ. Mà cho mình hỏi tốc độ thấp với trung bình thì cụ thể là khoảng bao nhiêu zậy

Hamano Kaito

Moderator
mấy web tác giả ghi tốc độ upload, download thấp, trung bình, tốt là do web giới hạn tốc độ hay do server nó cùi zậy nhỉ. Mà cho mình hỏi tốc độ thấp với trung bình thì cụ thể là khoảng bao nhiêu zậy
Thấp hay cao là do nhà mạng quyết định nha bạn. Họ mà bóp băng thông ở 1 quốc gia nào đó nếu dịch vụ bạn xài có trong quốc gia đó thì chịu.
Đa số các dịch vụ "nổi tiếng" điều tải max speed mà nhà mạng đề ra. Một số bị mất băng thông do kết nối trải dài (cách xa địa lý).

dammage

Rìu Chiến
Mình thấy Mega dung lượng cho thực tế mà, đâu phải dạng ảo, tài khoản 50GB nhưng mình lưu file lên gần 30GB rồi, thấy tốc độ tải lên xuống cũng tạm, chỉ là đôi khi tải file lớn nó hay bị tửng tửng chút thôi :D
50GB của bạn là đăng kí lâu rồi, tui cũng có 1 cái 50GB nè

sau này nó đổi chính sách chỉ cho 15G thôi, tui có giải thích trong post này, mà cái này từ hồi còn 50GB free, giờ nó đổi chính sách mới rồi
https://vn-z.vn/threads/tai-khoan-luu-tru-dam-may-va-cai-gia-vo-tan.15792/page-2#post-206075

Nói thiệt mình dùng 2 trang cây nhà lá vườn bạn ghi thấy nó chán thôi rồi, thấy không đủ sức thuyết phục nên chưa liệt kê vào list.
fshare hả

jacky jacky

Búa Đá
vui thui, hiện giờ xài cũng tá lả.
tuy nhiên, mấy file quan trọng mà nhỏ hơn 25 mb. > mình lưu trong yahoo , có mấy file hòi 2004 đến giờ vẫn còn,
yahoo : thì có nhiều bất lợi rồi, gần như ít xài, chỉ được cái 1 TB , lưu mấy ảnh linh tinh, file linh tinh

giờ chỉ mua ổ cứng thôi.
còn lại mấy dịch vụ online chỉ dám xem nó là trung gian cho nhiều thiết bị , chứ ko còn tin tưởng nó nữa, một ngày đẹp trời , mọi thứ đi toong hết. m cũng bị khá nhiều

dammage

Rìu Chiến
@dammage | Cái Acc mề gà của mình lúc mới DK lại do quên MK (chứ ko là 50G rồi) còn 15GB
Nhưng cũng chỉ lưu vài thứ linh tinh giờ tự nhiên nó cho free thêm 5GB nữa thành 20GB {smile} lạ thật
nó mới đổi chính sách hình như khoảng 2 tháng đổ lại thôi, tài khoản này tui tạo khá lâu mà giờ cũng thành 20GB rồi nè

thằng này chơi được

ủa mà quên mật khẩu còn 15G là sao ta