This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Thinkpad T450 bị lỗi bàn phím, bàn chuột chập chờn

federer2508

Búa Gỗ
Hi các bác,
Chả là em dùng con Laptop T450 xách tay mua dạng like new cũng đã 4 năm nay.
Có lẽ cũng đến tuổi hay sao ấy, dạo này cứ bị lỗi bàn phím vs bàn chuột, có khi thì dùng rất ngon, có khi ấn 1 nút nó k nhận, kiểu như bị liệt nút hay sao.
Đã ai có tiền sử bệnh với con máy này này chưa các bác, liệu là lỗi do virus hay là phần cứng thật. Vì thỉnh thoảng nó vẫn hoạt động ok như chưa gì xảy ra.

Handrf

Kiếm đá
bạn đi vệ sinh lại máy xem. bên dưới lại có vật thể lạ biết đâu

dosonpk

Rìu Sắt
Máy mình cũng bị thế, bực mình mua bàn phím gắn ngoài về xài. Chủ thớt xử lý được hô lên 1 tiếng nhé

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Keyboard T450S giống T450 ko?
Mình có 1 keyboard T450S châu Âu, lấy ra từ máy mới năm 2017 vì ko quen xài keyboard châu Âu.
Có ai cần ko?

Có bạn lại k bác?

bạn dùng máy thổi bụi bàn phím xem sao. Nếu không được có thể bàn phím bạn đã bị hư rồi.

federer2508

Búa Gỗ
Đã mang ra tiệm check, tháo ra lau chùi mà vẫn chập chờn, thay thì k có phụ kiện do dòng này cũng 4 năm rồi. hix

federer2508

Búa Gỗ
Chắc chuẩn đó, phím mình trước nước vào, lấy máy xấy hong khô, xài được 1 thời gian giờ nó liệt luôn vài nút.
Mình cũng nghĩ bị ẩm rồi :'(, mấy lần bị nhỏ mấy giọt mồ hôi vào nó lan xuống kẽ máy. mình chủ quan nên k sấy kĩ nưax

ducminh192

Gà con
khả năng bàn phím bị ẩm , bác thử sấy qua phím hoặc mang qua suachualaptop24h d/c 220 thái hà e kiểm tra cho xem sao ạ