Hỏi/ Thắc mắc - Thẻ sd tự dưng lỗi, phải làm thế nào hả mọi người ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thẻ sd tự dưng lỗi, phải làm thế nào hả mọi người ?

danchi145

Gà con
Chẳng là e mới tậu 1 con thẻ micro sd Sandisk SDXC 64GB mới cóng về, muốn chuyển vài cái app sang thẻ sd cho nó nhẹ máy thì thôi xong, app thì ko vào được, xoá thì nó lỗi luôn cả cái thẻ, giờ e ko biết làm thế nào luôn, mn giúp em với {cry}

Ảnh chụp màn hình 2024-03-14 015109.jpg

lắp vào máy thì ko thấy báo lên, nên ko format hay scan for error được

Thử xài lệnh chkdsk và cái diskpart này, nó cũng báo ko nhận được để mà sửa ạ{EMO_049}
Ảnh chụp màn hình 2024-03-14 015129.jpg

nhưng vào device manager thì vẫn thấy lên ổ G:\ ;chứng tỏ là ko phải do cái đầu đọc mà là do thẻ rồi mấy bác
Ảnh chụp màn hình 2024-03-14 015154.jpg

Vạn sự như v rồi, các bác có cách nào chỉ e ko chứ thế này thì xót tiền quá, vừa mua chưa dùng được ngày nào đã phải đem vứt rác thì tiếc lắm ạ 🥲

À e nhớ được thêm chi tiết, em tải 1 cái app tên là AppMgrIII ở trên CH Play, mở nó lên và dùng cái cài đặt trong đấy để chuyển 1 cái app sang bên thẻ sd

Rồi cái app đấy ko thể vào được, và khi e xoá cái app thì cái thẻ sd cũng tèo luôn, chẳng hiểu sao :(
Nó thậm chí còn ko thể detect được cái thẻ ý :(
Ảnh chụp màn hình 2024-03-14 024136.jpg

Ảnh chụp màn hình 2024-03-14 024219.jpg

Sửa lần cuối:

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Nếu hệ thống còn nhận thì kiểm tra xem nó là thẻ thật hay thẻ giả

Hàng phake bây giờ nhiều lắm, bộ nhớ thật chắc chỉ 2GB được buff lên hàng chục GB.

danchi145

Gà con
Nếu hệ thống còn nhận thì kiểm tra xem nó là thẻ thật hay thẻ giả

Hàng phake bây giờ nhiều lắm, bộ nhớ thật chắc chỉ 2GB được buff lên hàng chục GB.
vâng, nhưng hệ thống nó còn không nhận cho cơ ạ, mò đc bên stack overflow con app này test hàng fake real khá , tên là H2testw.
Và đượng nhiên, nó ko lên ạ 😥

Ảnh chụp màn hình 2024-03-14 141543.jpg

Còn đây là kết quả khi kiểm tra bằng MiniTool Partition Wizard 12:
Ảnh chụp màn hình 2024-03-14 141726.jpg

Ko có, mất tăm luôn rồi ạ {cry}

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Mới tậu thì mang đi bạo hành, ngồi mò chi nhức đầu vậy bạn.

KingOfKings

Búa Đá
Với kiến thức của bạn tôi tin bạn sẽ biết cách kết thúc vấn đề như thế nào rồi , và ko cần sự trợ giúp gì nữa đâu