This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Thay pin laptop Dell p69g001 - Tp HCM

HaMinhGiang

Rìu Sắt
Thay pin laptop dễ mà, tìm trên mạng chỗ nào bán thì mua online rồi về lắp thôi. Mà hỏi thể thì khó ai mà biết loại nào? Dell là XPS, Precision, Inspiron, Latitude, Vostro, ... có được servis tag càng tốt

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Muốn rẻ thì lên sàn tm đặt về tự thay thôi , rủi ro tự chịu , ko bh.tầm dưới 600k . còn ra tiệm cứ phải 700-900k tùy shop

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn mình có 1 máy Dell p69g001, bị hư pin, ở TP HCM chỗ nào thay pin uy tín, ko chặt chém ạ. Khu vực quận 5, 10, 11, 3 càng tốt.
Mình xin cám ơn ạ.
Chụp hình pin rồi hỏi shop mua nếu muốn tự thay. Pin chính hãng thì qua trung tâm bảo hành DELL hoặc qua mấy chổ lớn như Phong Vũ, FPT, TGDĐ thôi nếu không có sẳn thì họ đặt hàng cho bạn. Còn pin linh kiện thì rẻ shoppe. Còn thay pin thì định nghĩa như nào là chặt chém bác?. Bán thì lời thôi nhưng dịch vụ đi kèm xứng đáng với giá tiền bác bỏ ra.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
700-900 thì ko goi là chặt chém rồi, nhừng tìm shop uy tín mới khó ạ.
Thay viên pin thôi mà làm gì căng thế bác.
Riêng Sài Gòn Chính hãng DELL thì Lạc Việt nó báo giá rồi mần thôi.
Trung tâm ok thì đầy ra như nấm. Phong Vũ chẳng hạng bán đủ loại từ chính hãng tới linh kiện nhưng mô tả rỏ ràng.