Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc về tốc độ truyền dữ liệu của Hub Usb 3.0 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc về tốc độ truyền dữ liệu của Hub Usb 3.0

chausx

Búa Gỗ
Hôm nay mình mới mua cái Hub USB 3.0 Orico MH4U. Mình có nhu cầu sử dụng ổ cứng rời nhiều nên mình có sử dụng ổ cứng di động seagate và một dock có 2 ổ cứng khác. Tốc độ bt khi mình cắm ổ cứng di động seagate vào cổng Usb 3.0 trên laptop của mình là vào khoảng 80MB/s , ổ cứng rời Seagate 3.5 cắm trên dock là 200MB/s . Nhưng khi mình cắm ổ di động vào Hub 3.0 thì tốc độ đọc chỉ đc 40MB/s . . Thứ cắm ổ di động và dock vào hub 3.0 và thử copy file thì tốc độ dường như bị chia đều 20MB-20MB . Dùng phần mềm CrystalDisk và thử test 2 cái cùng lúc trên Hub 3.0 thì tốc độ vẫn chia đều như vậy. Thắc mắc của mình là hub 3.0 có thật sự hỗ trợ 5Gb/s ko .

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Bạn cắm USB hub vào cổng usb 3.0 hay 2.0?

chausx

Búa Gỗ
Bạn cắm USB hub vào cổng usb 3.0 hay 2.0?
Mình cắm vào ổ USB 3.0 bạn.
Laptop mình đang xài là MSI GS60-6qe chỉ có 2 cổng USB thôi. 2 cổng đều là 3.0. Kỳ lạ là chiều nay mình có thử cắm 1 cái USB vào cái hub nữa thì ổ di động và ổ 3.5 đều cho tốc độ 80MB và 200MB. Nhưng được 1 lúc mình đo lại thì tốc độ lại quay về 40MB với 135MB

Saier

Gà con
Thường thì phần cứng nào khi đã gắn thông qua Hub hay bộ chuyển đổi khe, đầu...... tốc độ không bằng gắn chính thống đâu, dùng Hub thì chấp nhận tốc độ giảm và ngược lại. Bản chất cổng USB đó đã là cổng mở rộng rồi, giờ phải thông qua thêm Hub nữa. Mà còn phụ thuộc vào bộ Hub tốt xịn hay không, rồi khả năng đọc ghi của ổ di động - ổ rời nữa, mấy ổ này dùng lâu quá thì khả năng đọc ghi cũng mai một bớt theo thời gian.