Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc về lỗi khi in load lâu, đơ máy | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc về lỗi khi in load lâu, đơ máy

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mình đang dùng máy in canon 2900, sau khi cài win, dùng được 1 thời gian thì xuất hiện hiện tượng khi bấm in, máy load rất lâu, ứng dụng word bị đơ luôn, đợi 1 lúc thì máy mới in, đã làm theo hướng dẫn là do drive, mình đã xoá đi, và vào luôn mục control panel để gỡ drive máy in này ra, vậy mà lúc sau nó tự xuất hiện lại luôn

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
vốn dĩ bản thân windows cũng có sẵn driver máy in này , nhưng driver này thực sự n rất tệ :) bạn vô device manager , tìm cái 2900 trong printer hoặc sofware comp... update driver từ canon ấy

Mình nghĩ bạn mới chọn remove device chứ chưa tích vào mục uninstall. Cho nên mới có hiện tượng tự nhận lại driver. Bạn gỡ hết, sau đó tải từ trang chủ về cài đặt là OK

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
theo ngu kiến của tại hạ thì hiện tượng này rất dễ xảy ra khi setup printer network.
còn dây cắm thẳng vào máy thì máy cùi lắm cũng bị treo 2s 3s là cùng (do nạp trang nhiều, nhiều đến 98% bộ đệm in, nhưng chưa tràn)

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
theo ngu kiến của tại hạ thì hiện tượng này rất dễ xảy ra khi setup printer network.
còn dây cắm thẳng vào máy thì máy cùi lắm cũng bị treo 2s 3s là cùng (do nạp trang nhiều, nhiều đến 98% bộ đệm in, nhưng chưa tràn)
mình cắm dây usb, in file word 1 trang thôi cũng lag, chờ phải tầm hơn 30s, con chuột cứ hiện biểu tượng tròn xoay xoay, file word thì không thao tác được gì, nếu bấm vào sẽ hiện lên cái bảng stop wording gì gì đó

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mình nghĩ bạn mới chọn remove device chứ chưa tích vào mục uninstall. Cho nên mới có hiện tượng tự nhận lại driver. Bạn gỡ hết, sau đó tải từ trang chủ về cài đặt là OK
mình uninstall bác, rồi dùng cả app Your Uninstaller! PRO để gỡ drive, nhưng cứ khởi động lại máy là driver tự có lại

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
vốn dĩ bản thân windows cũng có sẵn driver máy in này , nhưng driver này thực sự n rất tệ :) bạn vô device manager , tìm cái 2900 trong printer hoặc sofware comp... update driver từ canon ấy
bấm update như bác hướng dẫn thì chả thấy nó up gì, bấm là nó hiện bảng complete gì luôn

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn thử các cách sau: (Sau mỗi bước điều phải khởi động lại > restart)
1. Việc đầu tiên là bạn phải tháo driver cũ đã cài sạch sẽ.
2. Sau đó nhất định phải lên trang chủ dòng máy in đang dùng tải driver hãng về, nhớ chọn đúng hệ điều hành đang chạy > cài xong nhớ set default là khổ A4 trong phần "Preferences" và "Advanced".
3. Nếu thử các cách vẫn chưa được thì bạn dùng mình gửi xem thế nào nhé, ưu tiên chạy file "Printerdiagnostic10.diagcab" trước.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
mình cắm dây usb, in file word 1 trang thôi cũng lag, chờ phải tầm hơn 30s, con chuột cứ hiện biểu tượng tròn xoay xoay, file word thì không thao tác được gì, nếu bấm vào sẽ hiện lên cái bảng stop wording gì gì đó
hay do lỗi support máy in. quất cái win7 chơi thử xem còn bị không :cool:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Thường thì khi in thì thì office sẽ ktra trạng thái của spooler services , trừ khi trình spooler có vấn đề hoặc bị 1 trình antir can thiệp . còn in qua mạng thì sẽ + thêm tình trạng mạng

baotq76

Búa Gỗ Đôi
Vào mục print management , xóa hết driver máy in, xóa hết máy in , xong khởi động lại máy cài lại từ đầu , nếu vẫn bị thì vote cài lại win,
Bác co thể thử trên file khác như pdf hoặc test page xem sao

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
mình uninstall bác, rồi dùng cả app Your Uninstaller! PRO để gỡ drive, nhưng cứ khởi động lại máy là driver tự có lại
Windows 10 hỗ trợ driver các loại máy in thông dụng nhá bạn. bạn gỡ thì 1 lúc sau hoặc bạn khởi động lại sẽ tự nhận thôi, tốt nhất bạn nên lên trang chủ của hãng để tải và cài đặt driver