Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc/Hỏi Laptop không khởi động được? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc/Hỏi Laptop không khởi động được?

• Thread starter pencil_line
  • Ngày gửi
P

pencil_line

Các bác cho em hỏi hiện tượng sau là hỏng phần cứng hay phần mềm và sửa ra sao ạ:
Laptop bật thì quạt gió chạy xong khoảng 5 giây chuyển sang chế độ như sleep quạt gió không chạy nữa. Máy chưa vào được win mà chỉ màn hình đen từ đầu đến cuối. Xong 1 ngày đẹp trời lại dùng bình thường. Đến giờ thì bị hoàn toàn. em đã tháo ra với ổ cứng ra lau và cắm lại nhưng không ăn thua, không biết phải hỏng main k
Các bác chỉgiasoo giúp em với ạ :):sogood:

Jack Le

Gà con
thử vệ sinh máy nha bạn. và đi check ổ cứng. nếu không dc thì chắc đi con VGA rồi

Teplice

Thành viên BQT
Thứ 1: Về vấn đề quạt của laptop:
Quạt laptop lúc quay, lúc ngắt, nó là 1 tính năng nhé. Laptop nào cũng vậy hết. Lúc đầu bật nó sẽ quay, sau đó nhiệt độ ổn định sẽ tự động tắt. Nhiệt độ cao khi bạn sử dụng các ứng dụng nặng, chơi game... tự động bất, sau đó tắt nếu nhiệt độ giảm xuống.
Thứ 2: Chưa vào Win mà màn hình đã bị đen, bạn nên kiểm tra bằng cách:
Dùng cổng VGA của máy tính để bàn cắm vào cổng VGA của laptop và truy xuất ra, nếu trên màn hình máy tính để bàn có hình ảnh thì chứng tỏ màn hình laptop bị hỏng.
Còn nếu ở trên màn hình để bàn giống như laptop thì đã bị hỏng mainboard.